Lỗi ko vào được app facebook trên 9000

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Le nino, 19/2/13.

1. Em xài bb 9000 các bác nào cho em hỏi app face vào lúc được lúc không, ở trường thì vào được mà về nhà thì nó lại báo là "You are current on a service plan that does not support this application please conect to a wifi net world or contact your service provider to upgrade your data plan"

Le nino

Le nino
    Expand Collapse

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bạn đang dùng nhà mạng nào ? Tốt nhất để dùng không bị lỗi các ứng dụng mật định lẫn bên thứ 3 thì tốt nhất bạn nên dùng gói BIS để có Service Data Plan. Hiện tại cái gói ấy đã giản rất nhiều rùi.

3. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn đang sử dụng Facebook phiên bản mới nhất (3.3.0.11) thì bạn có thể sử dụng thông qua Wifi, cho nên có thể khi bạn dùng ở trường thì wifi ở trường bạn không cấm vào Facebook. Còn ở nhà bạn nếu không có wifi hoặc có wifi và bị chặn vào Facebook thì sẽ có thông báo lỗi tương tự như trên.
    - Để khắc phục thì bạn nên làm theo lời khuyên của bác BonConMat là đăng ký một gói dịch vụ 3G dành riêng (gói BIS) cho BlackBerry.

4. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác foolishboy nói chuẩn nè, bạn cứ up Face lên phiên bản mới nhất thì sẽ dùng được qua wifi àh