Lỗi kết nối USB 8300

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi củ cà rốt, 21/12/12.

1. chào các anh, chị em có mua 1 em 8300 thời gian đầu dùng ngon, kết nối cáp bình thường, đến hôm qua lúc kết nối vào PC thì đáng nhẽ phải ghi tình trạng bộ nhớ của cái ổ kết nối thì nó lại báo FAT32, lúc chọn vào ổ thì nó báo this folder is empty. Kết nối vào BDM thì lúc đầu connect được một lúc là bị đứt connect.
    Mong mọi người giúp đỡ em ạ, em cảm ơn ạ.

củ cà rốt

củ cà rốt
    Expand Collapse

Member

2. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái này có thể do lỏng cáp, chập chờn nên như thế, bạn thử kiếm một sợ cáp khác thử xem sao , nếu vẫn còn bị như thế thì bạn nên kiểm tra lai chân sạc nha.

#2 dollarsden, 22/12/12
    Last edited: 22/12/12
  3. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thường thì chỉ do 2 nguyên nhân là cáp hỏng và chân dữ liệu của BB có vấn đề, có thể dùng phương pháp loại trừ để xác định nguyên nhân.

4. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tốt nhất là ra trung tâm để kiểm tra, nếu do cáp lỏng thì có thể mua ngay cáp mới, nếu lỗi chân sạc thì kĩ thuật sẽ sữa chữa cho bạn. như vậy vấn đề được giải quyết nhanh chóng :D

5. Xù Ma Xó

Xù Ma Xó
    Expand Collapse

Member

bạn thay thử các cáp khác nếu k đc bạn kiểm tra chân sạc xem tiếp xúc của nó có nhận k thông qua việc cắm sạc. còn thẻ nhớ bạn phải format lại hết thì mới xem đc bạn nhé

6. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

thẻ nhớ bị lỗi _ cable_ chân tiếp xúc có vần đề. Thay cable khác, gắn sang một cổng ÚBS trên máy tính.

Xù Ma Xó thích bài này.