CHIA SẺ Loa ngoài Z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi QuânMèo, 21/1/15.

1. Chào các bạn, hôm nay mình có chuyện vui muốn chia sẻ cho anh em, chuyện là cách đây 2 ngày mình có tập thể dục, chả hiểu sao tự nhiên 5h sáng hứng lên đi tập :( , nhảy tới ngày lui rớt nguyên cái Z10 001 từ túi áo khoảng cách 1m5 xuống dưới đất, hậu quả là chết loa ngoài luôn mấy bác ạ @@, tham khảo đủ mọi cách từ uprom đến sửa bằng tay trên mọi diễn đàn vẫn không được. Hết cách gọi điện trung tâm sửa chữa họ báo giá 350k :( , tiền thì e không tiếc, e chỉ tiếc cái tem void mà thôi, và e không muốn cái máy yêu quí của mình bị tháo dưới bất kỳ hình thức nào.
    Lẽ ra hôm nay là sửa rồi, nhưng tối qua vô tình e lại làm rớt 1 lần nữa từ giường xuống đất, khổ thân em bị thất tình nên lẩm cẩm lắm bác ạ . Ngạc nhiên chưa, loa ngoài sống dậy và đặc biệt hơn nữa , hết rè luôn, rè là bệnh kinh niên của 001 mà :)
    Kết : mấy bác 001 loa rè hoặc chết loa cũng đừng lo lắng quá, chưa chắc loa bạn hư mà thay loa mới đâu, mà có thể có bị cấn hoặc bị lệch chỗ nào đó , và giải pháp thay loa chưa chắc là giải pháp duy nhất :) :).
    Cập nhật sau khi viết xong bài này : rớt thêm lần 3 nữa rồi @@, lại chết loa ngoài nữa. Đùa thôi đừng tin haha.

QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

#1 QuânMèo, 21/1/15
    Last edited: 21/1/15
    An Nhiên thích bài này.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Loa Z10 hay bị lỏng chân tiếp xúc đó bác Quân Mèo, nếu chân tiếp xúc chập chờn dẫn đến điện nuôi loa không ổn định dẫn đến loa rè, nếu chân tiếp xúc không tiếp xúc được dẫn tới loa bị tịt. Bạn rớt lần 2 làm cho chân tiếp xúc chạm nhau và dính lại nên loa nghe bình thường. đó là 3 trường hợp mà bạn mắc phải. Bệnh này là bệnh hay gặp phải nhất trên BlackBerry 10 và là bênh chữa được. =))=))=))

QuânMèo thích bài này.
  3. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vậy là nếu điện thoại loa rè thì cứ ném xuống đất...

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

(rofl)(rofl)(rofl) mình thích câu nói của bạn