CHIA SẺ Làm thế nào để ngăn chặn người khác theo dõi khi sử dụng dịch vụ vị trí của Google?

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Fang, 17/1/17.

1. google-internet.jpg

Khi chúng ta sử dụng định vị để tra cứu bản đồ hay một thông tin nào đó kể cả trên mọi loại smartphone không riêng gì BB10 hay BB Android, thì dữ liệu về vị trí của mình có thể bị người khác theo dõi. Vì vậy, mình xin hướng dẫn các bạn cách để tắt đi chức năng này. Mời các bạn cũng theo dõi bài viết sau.

Với máy tính:

Trên máy tính, mọi người có thể tắt đi chức năng theo dõi địa điểm của bạn bằng cách truy cập vào địa chỉ https://myaccount.google.com/activitycontrols, chọn mục Lịch sử vị trí > Quản lí lịch sử.

Tại đây, bạn sẽ thấy những địa điểm mà mình đã đi đến, mọi người chỉ việc nhất mục Tạm dừng lịch sử vị trí để tắt chức năng theo dõi.

Với BlackBerry Android:

Trên BlackBerry Android, cách thực hiện còn đơn giản hơn, bạn chỉ cần vào Cài đặt > GPS. Tại đây bạn tắt mục GPS để bỏ theo dõi vị trí. Ngoài ra, mọi người chọn mục Lịch sử vị trí và tắt chức năng theo dõi về sau này.

Với BlackBerry 10:

Trên BB10 thì khá đơn giản nhưng mỗi khi cài đặt một ứng dụng liên quan đến dịch vụ vị trí, bạn nên chú ý đến việc cấp quyền cho ứng dụng đó bao hàm những gì nhé, còn về tắt dịch vụ rất đơn giản bạn chỉ cần vuốt từ trên màn hình xuống chọn bật tắt dịch vụ vị trí là được.

Trên đây là một cách cực kì dễ dàng để bạn có thể tắt đi tính năng theo dõi vị trí của mình. Nếu còn mẹo nào hay, xin mời bạn chia sẻ bên dưới nhé.

Tham khảo TGDD​

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

#1 Fang, 17/1/17
    Last edited: 17/1/17
    BBer Vu and BUSPBP like this.