CHIA SẺ Làm thế nào để chụp màn hình trên BlackBerry Motion?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 21/11/17.

1. blackberry-motion-screenshot-herob.jpg

Việc chụp màn hình trên BlackBerry Android khác biệt đôi chút so với BB10 đó là bạn sẽ thao tác trên phím giảm âm lượng + nguồn cùng lúc chứ không nhấn tăng giảm âm lượng như trên BB10. Tùy dòng máy sẽ có phím đặt ở những vị trí khác nhau, với Motion thì bạn thao tác với phím như thế nào? cùng tham khảo nhé.

Thao tác chụp màn hình trên BlackBerry Motion:
    • Mở ứng dụng bạn muốn chụp màn hình và chuyển đến màn hình chính xác mà bạn muốn chụp.
    • Nhấn và giữ phím Nguồn và phím giảm âm lượng ở phía bên phải. Không dùng nút tiện ích 'Convenience Key' các bạn nhé
    • Màn hình sẽ nhấp nháy màu trắng, bạn sẽ nghe thấy một hiệu ứng âm thanh và ảnh chụp màn hình sẽ được lưu vào thư mục Screenshots
    Cách xem ảnh chụp màn hình trên BlackBerry Motion
    • Mở ứng dụng Photos trong thư mục Google trên màn hình chính theo mặc định hoặc trong danh sách ứng dụng sau khi bạn nhấn nút Menu ở giữa màn hình.
    • Cuộn đến phần nhỏ của Screenshots . Chạm vào số ở cuối hình thu nhỏ để xem nhiều hơn
    • Ảnh chụp màn hình cũng sẽ hiển thị trong bảng thông báo khi bạn đã chụp
    • Vuốt xuống từ đầu màn hình và nhấn vào hình thu nhỏ để xem hình ảnh hoặc nhấn vào nút Share hoặc Delete.

Chúc các bạn đầu tuần vui vẻ cùng chiếc BlackBerry thân yêu của mình !

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. danganhuyen

danganhuyen
    Expand Collapse

Member

Mình từng dùng qua Blackberry, Iphone và Android. Theo ý kiến của mình thì chụp ảnh màn hình trên dòng note của samsung là tuyệt nhất, sau đó là iphone,rồi đến BB10.

Nông Dân thích bài này.