VIDEO [Kỷ Niệm BBer] Những trải nghiệm lần đầu

Thảo luận trong 'Khoảnh Khắc BlackBerry' bắt đầu bởi minhanh12o, 24/8/15.

1. Có lẽ ai trong mỗi người chúng ta đều có những kỉ niệm , dù ít dù nhiều nó đều để lại trong lòng bạn những cảm xúc.Với mình nó cũng không ngoại lệ và mình xin chia sẻ với mọi người về hành trình của mình suốt tám tháng đầu năm 2015.

Đã kể từ rất lâu mình mới quay trở lại nơi mình sinh ra . Tokyo vẫn đẹp và đông đúc y như ngày mình còn bé. Có lẽ trải nghiệm đầu tiên khi mình quay trở lại đây chính là chờ đợi , đợi mãi đợi mãi rồi đến khi không đợi được nữa , đành phải tự tìm đường. Không quá khó để tìm đường ở Tokyo (điện thoại + wifi + google map + 1 vài câu hỏi đường). Nhưng cũng phải mất gần 2 tiếng mình mới có thể đến được nhà của người thân (đi bộ , taxi). Nhật Bản với mình luôn là 1 nơi yêu thương và đầy những cung bậc cảm xúc ngày thơ bé.

Quay trở về Việt Nam , gặp lại bạn bè , đồng nghiệp. Mình lại lao vào những bon chen của cuộc sống , vào những toan tính đối phó đối thủ , và chỉ khi quá mệt mỏi lại tìm đến quán quen , ngồi im lìm trong góc nhâm nhi ly cafe sữa , nghe lỏm vài ba câu chuyện của người xung quanh và đâu đó là thứ nhạc rock "già ".

Hôm đó vẫn là 1 ngày bình thường như bao ngày khác , khi vừa đến văn phòng , thì mình nhận được lệnh cấp trên sẽ đi công tác nửa năm. Với rất nhiều người đó là 1 cơ hội còn với bản thân mình , nó đơn giản chỉ là thay đổi 1 thói quen , thay đổi 1 nơi ở và nói 1 ngôn ngữ khác mỗi khi ra đường. Cũng tại nơi đó mình đã gặp lại được người bạn ngày còn bé. Cô ấy vẫn rất xinh đẹp .

Mình quyết định viết đơn xin thôi việc. Nhiều người bảo mình là kẻ hâm dở , đứa không biết tốt xấu , còn với bản thân mình cho đó là 1 quyết định đúng đắn. Mỗi người đều cần 1 việc để làm , 1 ai đó để yêu . Nó vốn dĩ chưa bao giờ phù hợp, suy nghĩ lúc đó chỉ đơn giản là đi làm, có tiền để trang trải cuộc sống, nhưng rồi nó không phải là tất cả bởi nếu sống không có niềm vui không có đam mê thì chẳng khác nào cứ cố đi một đôi giày quá bé với bàn chân

Lan man thế đủ rồi mình xin chia sẻ video một vài khoảnh khắc của 8 tháng "đầu năm" 2015

Các file đính kèm:

minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 minhanh12o, 24/8/15
    Last edited by a moderator: 25/8/15
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Xem hết Video mới thấy rằng Nhật vẫn có những nét hao hao Việt Nam mình, một chi tiết nữa là có đôi Tổ Ong huyền thoại nữa. Bác là người nội tâm đó, nhâm nhi ly cf và ngẫm nghĩ cuộc sống cùng là điều mình thường hay làm ! cảm ơn bài chia sẻ của bác =))

3. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trong clip đã phần là ảnh ở việt nam , còn ảnh ở nhật thì chỉ còn vài bức đợt dó dùng máy phim chụp , phim giờ lưu lạc nơi đâu rồi , nghĩ mà tiếc hùi hụi :3
    Còn đôi tổ ong là hàng hịn chính hãng Việt Nam sản xuất đới bác ạ =)) . Hy vọng có cơ hội vào miền nam chém gió vs mn

thangthinh, Mèo and Nông Dân like this.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

anh em trong này cũng vui, tuần nào cũng tụ họp và nói chuyện trên trời dưới đất. Âu anh em cũng rất tình nghĩa và gắn kết bác ạ :)

5. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Rủ mãi chả vào... Bác Nông Dân dụ mấy câu đã đòi vào.. *ngong**ngong* Biết rồi nha

6. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thi cũng muốn vào mà đang xem lai thời gian 8-)

Mèo thích bài này.
  7. Du 177

Du 177
    Expand Collapse

Member

Tự rưng thấy buồn!

8. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sao lại buồn ạ

9. Du 177

Du 177
    Expand Collapse

Member

Buồn vì không có gì vui anh ạ!

10. onapthanh

onapthanh
    Expand Collapse

Member

Đẹp cùng sự sang trọng có phần khác biệt là cái mà chỉ blackberry mới có được