Không vào được GPRS trên BB9700

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi apple1979, 26/5/11.

1. em đã đăng ký sử dụng GPRS của vinaphone, trước kia vào mạng tốt trên 8700 sau đó chuyển sang 9700 thì không vào mạng được mặc dù trên máy vẫn báo có 3G. em đã cài opera mini cho máy. khi mới cài thì sử dụng tốt và cả smartmail cũng tốt nhưng khi sử dụng được vài tiếng thì không vào được mạng nữa, và cả smartmail cũng không nhận được mail nữa. lý do tại sao, mong các bạn giải thích dùm. có phải do service book không? :timebomb:

apple1979

apple1979
    Expand Collapse

Member

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

đây là lỗi "ứng dụng thứ ba" bị lỗi đối với SIM Vinaphone Viettel và Vina (Mobifone không bị), hiện vẫn chưa có cách khắc phục bạn ah. không liên quan đến Servcice Book, bạn thử backup dữ liệu cần thiết (danh bạ,tin nhắn, memo..) sau đó gỡ pin cài lại ROM mà bạn đang sử dụng xem. Có gì Feeback cho mọi người biết với nhé

3. apple1979

apple1979
    Expand Collapse

Member

Lỗi ứng dụng thứ 3 (3rd) không biết bản 5.0 có bị hay không? nếu bản 6.0 bị như vậy thì quay lại dùng 5.0 cũng được chứ sử dụng mà lúc được lúc không chán lắm.

4. truongp

truongp
    Expand Collapse

Member

mình cũng bị lỗi này,tuy nhiên chỉ không su dụng được opera mini thoi còn các thứ khac vẫn ok. trước mình dung 0s6 thấy bất tiện nhiều thứ nên downgrade xuong 5 roi,IM,viettel wap vẫn vào bình thuơng chỉ có OPera la bó tay thôi. không biết có phải cài lậi operamini không nhỉ

5. yummychan

yummychan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn vào đây tham khảo nhé. Lần sau co thắc mắc thì nên tìm trước để có câu trả lời nhanh hơn nhé bạn.

6. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

PÁC cứ yên tâm khi vào diễn đànthì mọi người bình đẳng với nhau. Quan trọng ở đây là cùng nhau chia sẽ và tiếp thu kinh nghiệm. :running:

7. JimmLa

JimmLa
    Expand Collapse

Member

Bạn trích dẫn bị sai so với câu hỏi thắc mắc của bác chủ rồi. Có lẽ bạn chưa gặp trường hợp trên.
    9700 OS 6.0 526 của mình xài khoảng 3 tháng nay thì bị hiện tường như bác chủ. Lổi 3rd thì phải. Sóng 3G vẫn hiện bình thường nhưng vào đọc BaoNet hoặc Opera hoặc Smartmail... là kết nối không được. Sau đó khởi động lại thì được, nhưng lát sau bị lại

8. thanhcong_8x

thanhcong_8x
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bị trường hợp như bạn, vao opera, im+, baonet,...v.v không được. Nhưng vao Brown thì được. Sau khi khởi động lại thì vào mọi cái bình thường. Sau một lúc lại không vào được, ai giải thích lỗi đó được ko?

9. fanmytamus

fanmytamus
    Expand Collapse

Member

sao em cài bản 668 dùng cả tháng nay có thấy lỗi j đâu nhờ.....................browswer vào ầm ầm e còn xem cả youtobe nữa mà vẫn ít khi bị giựt lắm

10. fplanbebl

fplanbebl
    Expand Collapse

Member

Có lẽ bản 668 đã giải quyết được lỗi này rồi, các bác up ROM lên đi. GL&HP!