Không Log in vào ID trên điện thoại được

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi lccuong89, 14/1/12.

1. Mình đang sử dụng BB Bold 9900, có ID của BB, trên web của BB thì vẫn log in vào bình thường. Nhưng chỉ có log in trên điện thoại để tải app thì ko được. Nó cứ báo là "Unable to log in to your BB ID account" Ko biết như thế là bị cái gì. Các bạn các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẽ giúp dùm e
    Cám ơn các bác nhiều.

lccuong89

lccuong89
    Expand Collapse

Member

2. jc_kime

jc_kime
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bị trường hợp y chang nhưng mình dùng Bold 9650 nên không dám hỏi, sợ bị ném gạch. Hahah

3. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

- Bạn sao lưu dữ liệu trên BlackBerry trước, tiếp đến wipe máy bằng công cụ này JL - resetfactory (wipe máy sẽ mất toàn bộ dữ liệu cá nhân: danh bạ, tin nhắn, call log....).
    - Đăng nhập trên BlackBerry bằng BB ID, sau khi đăng nhập thành công thì Restore lại dữ liệu cũ đã backup trước đó.
    - Xong!

4. jc_kime

jc_kime
    Expand Collapse

Member

Thanks bạn nhưng mình đã xem kỹ rồi, máy mình đâu có bị IT Policy đâu.

5. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đây là thủ thuật nhỏ đối với các máy OS 7 không log in BBID được. Bạn Wipe máy - reset factory,....làm theo tut của mình.

6. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có thể tiến hành Remove module BlackBerry ID trên máy 9900 của bạn. Reset máy, sau đó truy cập lại vào AppWorld trên máy BB 9900 của bạn, tự động máy sẽ yêu cầu bạn cài đặt lại Module này. Sau khi module này được cài đặt lại bạn sẽ có thể đăng nhập vào BlackBerry ID trên App World bình thường. Thử bạn nhé

7. h4nhtr4ngd4nv1p

h4nhtr4ngd4nv1p
    Expand Collapse

Member

hay thật
    một kinh nghiệm mới khi sử dụng blackberry đời cao có hỗ trợ OS 7.0
    up lên cho các mem mới tham khảo thêm
    thanks huynh ace đã post bài .. thanks AD đã giải đáp rất tỉ mỉ

8. jc_kime

jc_kime
    Expand Collapse

Member

Thanks 3-6-0-do nhiều, nhờ bạn mà cái Bold 9650 của mình bay mất BIS rồi. Hahah, táy máy wipe y chang tut của bạn, restore lại data (từ back up BDM, back-up của BB Protect không cho restore khi máy không có BIS), load service book nhung khong duoc nua. Dem ra cho dauden, các bro bảo "hãy nói vĩnh biệt với BIS cho bold 9650 của em đi, vì nó sẽ mãi mãi được dùng như regular cell-phone dù mang logo Blackberry". Hahah, đợi sau tết cưới em bold 9900 luôn, hoặc trước khi rời vn se mua. Warning: khuyê`n cáo các bạn sỡ hữu các em BB dual-band đang chạy BIS ngon lành thì đừng dại mà táy máy.

9. avtomat

avtomat
    Expand Collapse

Member

Dang ky BIS ,Login ID OK.