HỎI ĐÁP Không biết con 8900 mình bị gì mà màng hình trắng toát.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi congtuvungbiensau, 14/4/12.

1. Gắn cục sạc vào thì đt hoạt động bình thường,rút sạc ra thì khoảng 1h sau la tắt nguồn hay màn hình trắng tinh,mặc dù pin vẫn đầy.bây giờ thì sạc hết nó hết lên luôn rồi.thanks

congtuvungbiensau

congtuvungbiensau
    Expand Collapse

Member

2. anhvu24

anhvu24
    Expand Collapse

Member

thằng bạn em có con 8900 , hôm đi chơi với lớp nó sạc từ sáng đến chiều , khi về thì máy ko lên , tháo pin ra và lắp vô ko lên đèn đỏ , cắm sạc vào thấy đèn đỏ 1 lúc rất lâu hơn khởi động , giống uprom , sau đó hiện ra biểu tượng hình viên pin gạch chéo đỏ
    , em là dân gà về bb nên ko biết đây có phải lỗi nguồn hay die nguồn hay ko . dù đã lắp 2 viên pin khác nhau vào rồi , 2 viênpin này đã test trên con 8900 của em vẫn chay ngon ,vác máy ra up rom thì đến cái đoạn cần lắp pin lắp vào thì ko dc .....
    ko biết giống bệnh con bác ko , khổ thân thằng bé , mới chơi bb đã dính đòn

3. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tình trạng như bạn mô tả thông thường thì 80% do cục pin. Bạn có thể sử dụng một cục pin khác để test thử.

4. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dễ bị lỗi nguồn lắm bạn, sạc quá lâu thường có tình trạng này...nhờ kỹ thuật phần cứng kiểm tra thôi.

5. adonis_vql

adonis_vql
    Expand Collapse

Member

xem lại quả pin, chắc phồng lắm rồi:eek:

6. hoang_vhm

hoang_vhm
    Expand Collapse

Member

qua bên linhkienpro mua pin cho đảm bảo nhé bạn. mình thấy chỗ đó bán ok lắmí

7. Nhật Minh

Nhật Minh
    Expand Collapse

Đang dùng nó tự mờ mờ hình đi rồi màn hình trắng treo hoài luôn phải ko ? gỡ pin ra gắn lại cũng k lên phải ghim sạc hoặc kết nối với PC . 100% là bị pin luôn
    Mình mới mua con 8900 mấy hôm trước mua mấy bị thằng bán nó chơi đểu đưa cục pin phù , về sài cứ treo hoài , chạy ra mua cục D-x1 Threegood 180k về sài wifi lên face với web liên tục 2 ngày chưa hết pin nữa nè , mua từ lúc 5h chiều hôm qua sạc 100% sài tới bây giờ chua hét nữa ne