HỎI ĐÁP Không all được email cho bb9810 ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi vipseever, 18/11/15.

1. Mình định thêm Email OutLook của mình vào cái BB9810 nhưng khi mào Email setup thì nó không giống như link hướng dẫn phía dưới :
    http://blackberryvietnam.net/thread...thoai-blackberry-su-dung-bis.6741/#post-76380
    Cụ thể nó chỉ hiện kêu mình đăng nhập email + pass không hề chọn loại gmail của nhà cung cấp nào. Mình đăng nhập nhưng không được.
    Nó cứ hiện không kết nối dc với máy chủ ( mình sử dụng wifi ).
    Trên youtobe thấy nó xuất hiện cái ảnh dưới, nhưng mình không hề xuất hiện .

vipseever

vipseever
    Expand Collapse

Member

#1 vipseever, 18/11/15
    Last edited: 18/11/15
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn ơi, các dòng máy BBOS bạn phải đăng ký gói cước BIS dành cho BlackBerry mới có thể đăng nhập và sử dụng mail bình thường bạn à. bạn đăng nhập bằng wifi không bao giờ được bạn nhé. gói BIS của BB y chang gói 3G của các dòng máy khác những lại được tích hợp nhiều dịch vụ kèm theo bởi BlackBerry.

Bạn đăng ký theo các cú pháp sau tùy vào nhà mạng nhé :)

Đăng Ký BIS.JPG

3. vipseever

vipseever
    Expand Collapse

Member

mình có tìm hiểu, Nhưng hiện tại mình không có nhu cầu đăng kí biss mình chỉ muốn thêm gmail để tiện check in cho tiện thôi.

Mình mới sử dụng BB tầm 1 tuần và mình là 1 người dùng bình thường. Có lẽ BB không muốn hướng đến những người dùng bình thường như mình thì phải. Hơi buồn, Mình nghĩ đăng kí 50k để dùng dc mail thì có vẻ không đáng vs người dùng bình thường như mình.

#3 vipseever, 18/11/15
    Last edited: 18/11/15
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

híc, không bạn à, dòng máy BBOS cũ thì cần đến BIS mới có thể sử dụng dịch vụ của dòng máy này, nếu không đăng ký thì không thể sử dụng dịch uvj mail của BB bạn à :)

5. vipseever

vipseever
    Expand Collapse

Member

mình đang dùng BB 9810 giờ muốn dùng email thì làm sao ??? OS7 vẫn gọi là cũ à ?