[Khảo sát] Bạn thích tải ứng dụng Android vào máy theo cách như thế nào?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Nông Dân, 26/6/15.

?

Bạn hay cài đặt ứng dụng Android từ nguồn nào?

1. Amazon AppStore

8 Phiếu
    24.2%
  2. Snap

15 Phiếu
    45.5%
  3. CH Play

4 Phiếu
    12.1%
  4. Internet

4 Phiếu
    12.1%
  5. Ý kiến khác... Comment bên dưới

2 Phiếu
    6.1%
  1. Amazon.jpg

Thân chào anh em, BBers chúng ta hay tải ứng dụng Android về điện thoại BlackBerry 10 như thế nào và đánh giá ứng dụng nào là tốt nhất để tải về Android, thảo luận và kết luận ứng dụng nào tốt hơn cũng như để cho anh em nào chưa biết các nguồn ứng dụng Android ở đâu sẽ hiểu hơn và sử dụng BlackBerry 10 hiệu quả hơn các bạn nhé.

Có rất nhiều nguồn ứng dụng Android từ các kho ứng dụng như CH Play, Snap, Amazon Appstore, Internet với file APK tràn lan trên mạng, Apstorevn... Qua đây mình cũng xin đánh giá chủ quan về những app mình sử dụng và độ an toàn của App khi tải dành cho các bạn.

Một số ứng dụng anh em thường gặp như sau:

Amazon Appstore: Những ứng dụng tải về tương thích hầu hết với các dòng máy BlackBerry 10, mỗi ngày một ứng dụng miễn phí nhưng lại thao tác rườm rà và khá chậm và có thể là chậm nhất trên các kho ứng dụng thường dùng, ngược lại những ứng dụng bạn phải trả phí có thể tải lại không tính phí như trên BlackBerry World

CH Play: Kho ứng dụng thuần chủng của Android đặc điểm là hầu hết các ứng dụng đều có, nhược điểm là vẫn chưa thể có Google Service và ứng dụng hoạt động không ổn định do phải Mod lại và đôi khi có phiên bản mới cập nhật lại bị lỗi.

Tham bài viết cài đặt và sử dụng Tại Đây

Snap v2: Khá tốt bạn chỉ đăng nhập ứng dụng bằng mail Google (Gmail) 1 lần và có thể tải ứng dụng về, thao tác khá nhanh và giao diện phẳng y chang như BlackBerry World, tải app nhanh nhất trong các kho ứng dụng android mình từng thao tác. Snap v3 mình thấy không ổn định nên hiện tại vẫn sử dụng Snap v3. Mình thích nhất phần mềm này

Anh em không biết thì tham khảo và tải về file BAR và load vào Tại Đây

Internet với file APK: Trường hợp này cũng tốt giúp bạn có thể tìm kiếm những ứng dụng hiếm có trên các kho ứng dụng hoặc bạn chưa thể load kho ứng dụng dưới dạng file BAR vào điện thoại. Ứng dụng trên Internet dưới dạng file APK thì rất nhiều đây là một ưu điểm, nhưng khuyết điểm nhiều hơn khi không được kiểm chứng và tràn lan trên mạng do đó sẽ có ứng dụng một mặt không tương thích, hai sẽ là ảnh hưởng đến điện thoại của bạn và gây lỗi hoặc đánh cắp thông tin của chính bạn. Phần này theo nhận định của bản thân mình không khuyến khích !

Ngoài ra còn có Appstorevn, 1mobile,... nhiều kho ứng dụng nữa mình xin phép chỉ liệt kê các hạng mục hay sử dụng !

Vậy mọi người chọn cách nào để load ứng dụng android cho mình, cùng chia sẻ nhé !

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 26/6/15
    Last edited: 26/6/15
  2. Lozenro Pham

Lozenro Pham
    Expand Collapse

Member

Tớ cứ file apk mà phang, khỏi phải đụng chạm đến chplay :)

3. bakery00

bakery00
    Expand Collapse

Member

mình xài snap down app android, down rất nhanh nhưng con Q10 chủ yếu down app từ BBW còn snap chỉ down 1 vài phần mềm phổ biến thôi

4. vn.share761

vn.share761
    Expand Collapse

Member

Mình chủ yếu tải về từ bbw một số phần mềm đọc báo hay zalo mới tải trên snap. BlackBerry ơi làm gì để các dev khi cho ra ứng dụng ghi hỗ trợ ios, androi, BlackBerry, chứ mỗi lần ra chỉ ghi hỗ trợ mỗi ios và androi thì chán lắm

5. phuongchi

phuongchi
    Expand Collapse

Member

Mình tải trên 1mobile,

6. nam_n6260

nam_n6260
    Expand Collapse

Member

Mình lấy file apk từ CH play và phang thẳng vào máy!

7. duongthang_99

duongthang_99
    Expand Collapse

Member

Ngoài lề chút bác nông dân cho e hỏi chút với. Máy e dùng q10 mua smartcom nhà mang free mã 004 sao vẫn chưa có cập nhập os10.3.2 vậy ạ? Mong bác chỉ giáo ạ

8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Máy bác là dòng nào. 10.3.2 thì đầu tháng 7 mới cập nhật all devices bác ạ

9. duongthang_99

duongthang_99
    Expand Collapse

Member

Máy của e là máy bản 003 hiện đang là 10.3.1.1779 ko biết bao h có cập nhập vậy ạ

10. BBers_4ever

BBers_4ever
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ai có bản FB messenger cho Q10 không ạ? :(.. Em down từ snap về thì toàn "Unfortunately, ... has stopped working". Trước down từ Amazon về thì OK, nhưng sau khi reset máy thì không còn nữa. Trên amazon cũng không thấy :'(