THỦ THUẬT Khắc phục tình trạng máy tính không nhận ổ đĩa lưu trữ của PlayBook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kimtuoc, 12/12/11.

1. PhuongSmith

PhuongSmith
    Expand Collapse

Well-Known Member

quote="Jin Phạm, post: 125525, member: 38922"]Mình connect Playbook với laptop, ở màn hình Playbook thì báo "Unable to charge batery with connected source" và đây là hình

Hong lẽ bị chết pin hả mọi người :(
    Đó là mình đã kiểm tra tất cả bước được hướng dẫn ở trên nhưng lúc connect vô thì xảy ra tình trạng như hình :(
    Mong mọi người giúp mình xử nó với @@
    Thanks in advance :)[/quote]

Với PB thì từ OS 2. hay 2.1 (k nhớ rõ lắm) thì nó không hỗ trợ sạc khi cắm vào PC chứ k phải hỏng hay lỗi gì đâu.
    Thực tế mình cắm thì nó có sạc vào điện dù có thông báo trên, nhưng sạc rất lâu, lâu lắm mới lên đc 1 tí =))

tungnt thích bài này.
  2. Jin Phạm

Jin Phạm
    Expand Collapse

Member

Với PB thì từ OS 2. hay 2.1 (k nhớ rõ lắm) thì nó không hỗ trợ sạc khi cắm vào PC chứ k phải hỏng hay lỗi gì đâu.
    Thực tế mình cắm thì nó có sạc vào điện dù có thông báo trên, nhưng sạc rất lâu, lâu lắm mới lên đc 1 tí =))[/quote]

Àh ý mình post 2 hình này lên là mình muốn connect với lap để cài soft, hình ảnh, mp3 này kia nọ vô T___T mà ko làm được, từ desk tới lap luôn >"<

3. ttthanh1804

ttthanh1804
    Expand Collapse

Member

topic này cũng lâu oy nhỉ? tình cờ đọc được và cũng vừa sửa được lỗi của bạn Jin Phạm, bạn ấy xài windows 8 (giống mình) và mình cũng bị lỗi y chang, tìm mọi cách không sửa được thì mình down xuống windows 7, thế là thành công! kết nối với playbook ngon lành... mỗi tội chơi Võ Lâm Truyền Kì 3D trên Windows 7 này bị lag hơn trên windows 8... hài vãi...!!

kimtuoc thích bài này.
  4. KelvinLe

KelvinLe
    Expand Collapse

Member

của mình cũng win7 như cũng xuất hiện tình trạng đó. không kết nói được với PC như bạn hướng dẫn.
    help........

5. tippit0105

tippit0105
    Expand Collapse

Member

minh dung win 8 lam dung theo huong dan ma cũng k thây ổ playbook đâu , kết noi BDM thi nhận ra Pb nhung k chép dc nhạc..du liệu Untitled.png

Các file đính kèm:

Kích thước:
      394.7 KB
      Đọc:
      226
      Kích thước:
      357.7 KB
      Đọc:
      233
    #15 tippit0105, 1/7/14
    Last edited: 1/7/14
  6. Duy Đoàn

Duy Đoàn
    Expand Collapse

Mình thì nó đã hiện ổ như trên nhưng khi truy cập thì máy tính báo là cần phải có quyền,trên BBM thì khi click vào mục "file" hay "SYN"thì đều báo là có vấn đề,khi download từ trình duyệt brown thì đều báo download xong nhưng khi click vào thì không tìm thấy

Các file đính kèm:

7. cl0ver89

cl0ver89
    Expand Collapse

Sao máy em không thấy có phần volume đó vậy mọi người?

8. Lê Phúc Hậu

Lê Phúc Hậu
    Expand Collapse

Sao không ai cmt vậy. Mình dùng win 8.1, kết nối pb với lap bằng cable thì báo kết nối nhưng không nhận ổ đĩa, cũng không thể syn từ BDM. sử dụng wifi sharing theo hướng dẫn cũng không được. Mem nào có cách chép dữ liệu từ lap vào pb thì giúp với. hic :((

9. hoangdobb

hoangdobb
    Expand Collapse

Member

PlayBook của mk k nhận ổ đĩa dù đã cài lại driver nhưng vẫn k đk. Bác nao biết giúp mk với.

10. linhchi1109

linhchi1109
    Expand Collapse

Bạn dùng BB Link xem sao? Mình dùng BBM cũng không được, đổi sang có luôn như ổ đĩa.