CHIA SẺ Hướng dẫn tìm lại Status Facebook đã đăng trong quá khứ cực nhanh

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Alan, 1/12/17.

1. dailysun_facebook.jpg

Cách này sẽ giúp các bạn tìm lại một dòng trạng thái (Status) bất kỳ đã đăng trong quá khứ một cách nhanh chóng, mà không cần phải kéo tìm lại trên trang cá nhân Facebook theo thứ tự thời gian.

Cách làm rất đơn giản, các bạn vào trang cá nhân của mình trên ứng dụng Facebook > Bấm vào mục NGÀY. Tại đây sẽ xuất hiện giao diện như hình dưới.

Các bạn chọn ngày tháng mà mình muốn tìm lại Status. Mình lấy ví dụ tìm lại ngày 24/11/2014, sau khi chọn ngày xong các bạn bấm OK.

Ngay lập tức Status ngày mà các bạn tìm sẽ xuất hiện, nếu ngày hôm đó các bạn không đăng thì sẽ xuất hiện của các ngày trước đó.

Ngoài ra ở phần QUẢN LÝ các bạn còn có thể xóa, ẩn, bỏ gắn thẻ nhiều Status cùng một lúc rất tiện lợi. Hay chúng ta có thể lọc những Status cá nhân, Status được người khác tag hay status người khác viết trên trang cá nhân của mình.

Hy vọng mẹo nhỏ này sẽ giúp ích được cho các bạn trong quá trình sử dụng Facebook. Nếu các bạn thấy hữu ích thì nhớ chia sẻ cho bạn bè cùng biết nhé!

TGDD​

Alan

Alan
    Expand Collapse

Well-Known Member

: status, facebook