[Hướng dẫn] Load Andoird App vào BlackBerry Playbook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ndthuytrang, 13/2/12.

1. [​IMG]

Bạn đang sử dụng Playbook? Bạn biết được Playbook có khả năng chạy các ứng dụng Android chứ không chỉ riêng những ứng dụng dành riêng cho nó, kho ứng dụng miên phí của Android khiến người dùng Playbook muốn tận dụng một cách triệt để. Nhưng bạn vẫn băn khoăn không biết làm thế nào để load Android Apps vào BlackBerry PlayBook. Bạn sẽ có thể chơi Super Nintendo, chơi một số ứng dụng Android, và thậm chí chạy giao diện người dùng Android có tên là Honeycomb trên PlayBook của bạn!

Bước 1: Download sẵn ứng dụng Android dành cho Playbook

Có rất nhiều ứng dụng Android được cung cấp miễn phí đã được đóng gói để có thể sử dụng cho PlayBook, download tại www.playbookbars.com hoặc tham khảo trong diễn đàn. Trong bài hướng dẫn này,ứng dụng được chọn để demo là 3D Gallery Android.

Bạn có thể tìm thấy link download tại liên kết này: http://www.mediafire.com/?g3uzctmd213lzm4

Bước 2: Cài đặt DDPB Installer

Tiếp theo, bạn sẽ phải cài đặt "DDPB Installer". Đây là chương trình hỗ trợ người dùng cài đặt ứng dụng cho Playbook được sử dụng rất thông dụng hiện nay.

Bạn có thể tìm thấy chương trình ở đây: http://www.mediafire.com/?634lu6dn6ejdj4c

Sau khi đã tải về, cài đặt nó trên máy tính của bạn.

Bước 3: Bây giờ, bạn đã sẵn sàng để load ứng Android vào Playbook rồi chứ?

• Trên màn hình Playbook, swipe từ trên xuống, mở trình đơn "Settings" để tiến hành truy cập chế độ dành cho developer. Chọn “Security” > “Development Mode” > Ngay mục "Use Development Mode" > ON.

• Bạn sẽ được nhắc phải nhập mật khẩu. Sau đó hãy chú ý đến thông số IP xuất hiện trên máy.
    • Thoát khỏi menu "Settings" . Bạn sẽ thấy ở phía trên xuất hiện một icon (được khoanh tròn bằng màu đỏ như hình dưới).

Bước 4: Kết nối PlayBook với máy tính

• Dùng cable USB để kết nối Playbook với máy tính, nhập password, mở "DDPB Installer" lên.

• Kiểm tra xem địa chỉ "Development address" và "PlayBook IP address" đã trùng với nhau hay chưa? Sau đó tiếp tục nhập password.

• Nhấp vào "Connect" và bạn sẽ thấy một thông báo “Connecting”.

• Đợi khoảng 5-10 giây, Playbook của bạn sẽ được kết nối, và những thông tin như PIN, OS, version sẽ hiển thị ở góc dưới của màn hình chương trình DDPB Installer

Bước 5: Cài đặt các ứng dụng

• Trong cửa sổ DDPB Installer, click vào "Add" hoặc chỉ đơn giản là bấm phím "a" trên bàn phím của bạn và bạn sẽ thấy một cửa sổ pop up.

• Truy cập tới thư mục chứa "Gallery3D.bar". Chọn tập tin đó và bấm vào nút "Open" Bạn sẽ thấy tên ứng dụng hiển thị trong cửa sổ chính của DDPB Installer. Tất cả bạn phải làm bây giờ là click vào nó > “Install”.

• Bạn có thể nhìn thấy tiến độ cài đặt trong một cửa sổ nhỏ.

• Đây là ứng dụng rất nhẹ nên nó sẽ mất khoảng 10-30 giây để cài đặt.

• Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất, bạn sẽ thấy ứng dụng trong màn hình chính của Playbook.

Nguồn: N4BB

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. masupilami_a3

masupilami_a3
    Expand Collapse

Member

bài hay! lát test tiếp :D

3. tunghn169

tunghn169
    Expand Collapse

Member

bạn ơi,có phải cài thêm apps nào nữa k,hay chỉ up lên OS2 là đc???

4. bumbum0803

bumbum0803
    Expand Collapse

Member

mình làm thử mà cứ invalid pasword hoài mà thực chất là ko sai gì hết, mình thấy bản cụ dùng ok hơn

5. strengthboy88

strengthboy88
    Expand Collapse

bạn ndthuytrang chỉ mình cách tạo mấy cái folder giống trong hình này với [​IMG]

6. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn hỏi nhiều nơi quá :) mình hơi bận nên chưa kịp check , đã reply tin pm của bạn rồi bạn nhé.

Giữ 1 icons hơi lâu 1 tẹo rồi kéo nó đè lên 1 icons mà bạn muốn đưa vào cùng 1 chuyên mục, sẽ tự động tạo folder và cho phép bạn đổi tên folder rồi

7. buratjno

buratjno
    Expand Collapse

Member

Mình down được rất nhiều phần mềm, game đuôi .bar nhưng hầu hết không install được bằng DDPB installer, mặc dù mọi người phản hồi là cài và chạy tốt. Vậy là do PB của mình hay do quá trình download, cài đặt bị lỗi nhỉ?

8. aptx4869

aptx4869
    Expand Collapse

Member

cài file bar là bình thường mà thuytrang? mình đọc tiêu đề cứ tưởng sẽ cài được các app của android trực tiếp vào pb chứ??? Như thế này thì phải convert sang bar hở trang? Thanks!

9. muakskisses

muakskisses
    Expand Collapse

Member

Trên máy Mac thì làm sao bạn uiiii...