Hỏi về lỗi trên Bold 9000

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ttlg59, 23/11/14.

1. Tình hình là con bold 9k của em bị một số lỗi, em cũng chẳng biết nó bị lỗi gì nữa. Đại khái là dạo này nó hay bị reset, tuy không thường xuyên nhưng tầm vài hôm bị một lần thì vẫn có, hường khi pin 40%-50% thì bị, mà pin dạo này có vẻ hơi ảo, 40%-50% đó cũng ko biết có phải 40%-50% thật không nữa. Mà khi bị thì reset 2-3 lần, chủ yếu nhất vào lúc sạc pin. Hiện tượng khi reset là có lúc thì nó giống như sập nguồn rồi nháy đèn chạy lại, có khi lại bỗng dưng màn hình xuất hiện sọc ngang rồi chuyển sang trắng xóa, đợi tiếp một chút thì máy reset lại luôn, có khi thì nó sập nguồn tắt ngấm luôn, phải tháo pin ra lắp lại mới chạy. Khi đó pin báo khá là ảo, reset lần thứ nhất, pin báo còn 20%-30%, reset lần 2 pin lại nhảy lên tận 80% , tới lần 3 thì nhảy lên 95%, trong khi các lần reset thường liện tục, cách nhau lâu nhất cũng tầm 3-5 phút là cùng.
    Còn khi bình thường, mình xóa ram bằng Aerize Optimizer thì khi nhấn vào Start Reclaim, xuất hiện một cửa sổ dialog giống như của Memory Cleaning nhưng nó lại bị đơ, phải lăn bi hoặc ấn phím bất kỳ thì bảng đó mới chạy (tức các ô danh sách xuất hiện dấu tick), còn không làm gì cả thì một lúc sau cái bảng dialog đó biến mất và xuất hiện kết quả, nhưng khá là chậm chạp, trước đó nó có bao giờ bị như vậy đâu. Còn nếu dùng chức năng Memory Cleaning thì nó chạy vẫn bình thường.
    Vậy em xin hỏi các cao thủ là máy em đang bị lỗi gì vậy? Nó giống như bị lỗi pin nhưng lại cũng khá giống lỗi flash nên không bị xử lý thế nào nữa. Nếu lỗi pin thôi thì kiếm cục pin khác là được, còn nếu là yếu flash thì chắc cho nó về vườn T_T.

ttlg59

ttlg59
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bạn có thể cài đặt lại ROM 5.0.0.681 xem có khắc phục được tình trạng trên không nhé. dòng máy Bold 9000 có lỗi đặc trưng là flash kém, vì vậy trước tiên bạn khắc phục bằng cách chạy lại rom và hạn chế cài phần mềm thêm xem còn sảy ra tình trạng đó nữa không.Còn nếu sảy ra nữa thì mình nghĩ rằng bạn cần đem máy đến cửa hàng BlackBerry uy tín để kiếm tra xem tình trạng máy có phải yếu flash hay hao nguồn không, mình nghĩ là kiếm tra nhanh nên chắc phí dịch vụ rất ít, Nếu máy bạn không hao nguồn thì sẽ đụng đến pin. khi đó bạn mua pin mới là ok.

3. ttlg59

ttlg59
    Expand Collapse

Cảm ơn bác, để em thử xem sao :)