HỎI ĐÁP Hỏi về cục sạc Passport chính hãng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi LongNH, 14/1/15.

1. Thế Tiến

Thế Tiến
    Expand Collapse

Member

Do cục xạc nó kêu đó bạn. Khi mới xạc thì chênh lệch điện áp lớn nên dòng điện lớn nó gây ra hiện tượng kêu to biến áp trong củ xạc rồi giảm dần( đó là do các lá thép kỹ thuật của biến áp trong củ xạc gắn không được chặt gây ra hiện tượng này), nhiệt độ của củ xạc cũng vậy mới đầu nóng, sau thì nhiệt độ giảm dần. Khi bạn chuyển sang xạc máy khác có dung lượng pin thấp hơn nên dòng xạc nhỏ hơn nên nó kêu nhỏ hơn là đúng rồi. Cái này chỉ hơn khó chịu tí thôi, chứ không ảnh hưởng gì.

#31 Thế Tiến, 25/12/16
    Last edited: 25/12/16
  2. đinh huy

đinh huy
    Expand Collapse

em cảm ơn bác nhé.vì bình thường khi chưa cắm sạc vào máy thì sạc nào cũng kêu rè rè nhỏ ,nhưng giờ em mói dùng pp khi cắm sạc vào tự nhiên nghe to rõ hơn nên e mới lo ạ.chỉ sợ ảnh hưởng gì tới máy thôi.khi được khoảng 90% pin trở lên thì lại kêu nhỏ hơn , sạc pin cũng đỡ nóng hơn.
    của bác có bị hiện tượng vậy không ạ?

3. đinh huy

đinh huy
    Expand Collapse

bác thử cắm sạc vào ổ điện rồi áp tai vào củ sạc nghe xem nhé , rồi sau đó cắm dây sạc vào máy rồi lại áp tai vào củ sạc nghe xem có khác nhau gì không ạ?
    rôi ới em với nhé?
    nếu mà mình e bị như vậy thì lo thật. :(

bbpassport icheck thích bài này.
  4. Le van

Le van
    Expand Collapse

Member

Tiếp theo như các bác ở trên đã nói mình chỉ bô sung thêm, thứ nhất bác nên xem lại nguồn điện như thế nào, bác xem lại có dùng chung nguồn với những thiết bị như tu lạnh hoặc lo vi sóng, còn bác hỏi khi sạc đầy BB có tự ngắt sạc không, thì theo công nghệ không riêng gì BB mà các hãng khác bây giờ đều thiết kế cũ sạc theo chiều hướng an toàn đều tự ngắt sạc khi pin đầy

5. bbpassport icheck

bbpassport icheck
    Expand Collapse

Member

Uh để mh thử lại xem thế nào.

đinh huy thích bài này.
  6. hoainam_002

hoainam_002
    Expand Collapse

Member

Tiện đây cho mình hỏi, mình cũng đang dùng passport silver hôm nay mới để ý thấy dòng ra ở củ sạc có 850mA vậy của mọi người có vậy không? hay của mình bị đổi củ sạc rồi. thấy pin của passport hơn 300mA mà sao dòng ở củ sạc lại thấp vậy.

7. DELTATONI

DELTATONI
    Expand Collapse

Mình đang dùng lại 1 BBPP của đứa em, nhưng có điều là mất sạc lẫn cable nguyên gốc rồi. Chỗ nào ở SG bán củ sạc & cable hàng chính hãng uy tín vậy?

Sent from my iPhone using Tapatalk

bbpassport icheck thích bài này.
  8. bbpassport icheck

bbpassport icheck
    Expand Collapse

Member

bạn hiện đang dùng sạc chính hãng hay hàng fake?

9. bbpassport icheck

bbpassport icheck
    Expand Collapse

Member

hôm bữa mình mất sạc mh phải mua mới ngay tại dauden.vn, hàng xịn từ dây đến sạc. sạc thích lắm.