HỎI ĐÁP Hỏi về 3G trên Playbook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi nothing.left, 27/8/14.

1. Chào mọi người,

Hiện em mới xài Playbook đc khoảng 1 tuần. Xài thấy máy khá ổn. Lâu nay e ko xài internet trên tablet nên chưa có kinh nghiệm gì. Vừa nãy có thử nhét cái sim vào máy để load thử web thì thấy rất tốn tiền. E nghĩ là nếu sim ko đăng ký 3G (Sim e ko đăng ký gói cước nào cả, khi xài trên mấy đt cùi cùi thì duyệt web sử dụng GPRS) thì chỉ sử dụng GPRS bình thường thôi chứ ạh? Nhu cầu của e thì chỉ cần tốc độ như GPRS để lâu lâu load vài thông tin trên Google là đủ rồi chứ ko cần tốc độ như 3G. Có cách nào để máy chỉ sử dụng GPRS mà ko xài 3G ko ạh?

Cám ơn! ^^

nothing.left

nothing.left
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Sau đây mình xin chia sẻ với bạn về sử dụng 3G trên chiếc PlayBook của mình, theo mình biết bạn đã đăng ký gói cước GPRS chắc là thuê bao 10k /1 tháng vì thế tốc độ down/up load hạn chế và chỉ ở mức 2G, do vậy khi bạn vượt ngưỡng số lượng Mb khuyến mãi thì tính phí rất mắc, nếu nhu cầu bạn sử dụng lướt Web đọc báo thì nên sử dụng gói cước 3G dành cho BlackBerry, bạn lấy một chiếc BlackBerry đăng ký gói cước 3G rồi lắp vào PlayBook sử dụng vô tư. với Mobi/Vina thì là 50 ngàn 1 tháng, với Viettel là 60 ngàn 1 tháng. được tặng 350-500Mb miễn phí bạn tha hồ lướt web đọc báo và nhiều thứ nữa nhé. Với nhu cầu sử dụng nhiều thì chúng ta nên đăng ký gói cước đó cho phù hợp bạn nhé. hihi

Zerostar thích bài này.
  3. nothing.left

nothing.left
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bạn nghen ^^.

Nông.Dân thích bài này.