HỎI ĐÁP Hỏi vài điều cơ bản về BlackBerry, mong anh em giải đáp

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nguyễn Tấn Phát, 3/5/15.

1. Mình không hẳn là một newbie BB nhưng xài BB về thích kiểu dáng và chat lượng cuộc gọi thôi chứ chưa đến mức gọi là đam mê. Có vài điều có lẻ là rất cơ bản về BlackBerry nhưng mình chưa biết rõ. Thật ra những vẫn đề này có thể tìm kiếm được trên mạng nhưng do đa phần các thông tin mình tìm được đều là rất cũ rồi nên có thể không còn chính xác ở thời điểm hiện tại. Thôi thì lên đây hỏi, mong anh em nhiệt tình giải đáp giúp!

1. Dịch vụ BIS cho BlackBerry hiện nay có giá cước chính xác là bao nhiêu (1 tháng), mình đang dùng SIM Viettel.
    2. Trên BlackBerry OS 6 và 7 cụ thể là 9780 và 9900, nếu đăng ký BIS thì dùng mail vẫn nhanh và ngon lành ở thời điểm hện tại chứ?
    3. Nếu không dùng BIS để push mail thì các phương pháp khác để push mail như Smartmail chẳng hạn có ổn định không?
    4. BlackBerry nhà mạng Rogers thường có giá cao hơn những nhà mạng khác. Vậy đâu là nguyên nhân? Thật ra mình cũng có tìm hiểudđượcy ýdo tại sao nhưng không biết là có chính xác hay không nên mình muốnanh em có thể khẳng định lại lần nữa. Mình cũng đang muốn mua 1 con 9780 Rogers hoặc 9900 Rogers nhưng không phải vì ham hố Rogers này nọ vì lý do sưu tầm gì đó, chỉ đơn giản vì mình thích cái logo Rogers thôi. Không chỉ là logo Rogers, mình còn thích logo của Vodafone, Verizon và AT&T nữa O:).

Hiện tại thì chỉ những câu này thôi, mong anh em giải đáp giúp. Rất cảm ơn anh em!

Nguyễn Tấn Phát

Nguyễn Tấn Phát
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

1. Sim viettel chính xác là 60k 1 tháng bạn nhé. Mobi và vina sẽ là 50k.

2. Hiện tại gói cước bis vẫn triển khai trewn các nhà mạng lớn như viettel-mobi-vina. Hoạt đôngz vẫn ổn địng và fush mail bình thường nha.

3. Caca giải pháp khác ngoài giải pháp mail từ bb đều không ổn định. Các giải pháp đó gọi là pull mail phải có một thời gian nhất định mới load mail về được. Cón nếu push mail trên BlackBerry thì mail sẽ tự đổ về vào máy bb ngay tức thì khi người khác gửi cho bạn. Cơ chế này là chỉ riêng mình BlackBerry có bạn nhé.

4. Roger lúc trước là chuẩn canada nên anh em rất thích sưu tầm nhà mạng này. Đơn giản chỉ là giá trị sưu tầm thôi bạn àh. Theo mình nghĩ châta lượng như nhau. Hihi

Hnay mới thấy và giải đáp cho bạn đc

Nguyễn Tấn Phát thích bài này.