hỏi đáp phần mềm bb z10

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi NguyenThanhBinh, 9/5/14.

1. Các bác cho em hỏi, em vừa mới tậu 1 em bb z10 mà chưa biết dowload phần mềm ở đâu. Bác nào biết cho em xin ý kiến. Và chuyển vào như thế nào nữa nha các bác.Thanks mọi người!

NguyenThanhBinh

NguyenThanhBinh
    Expand Collapse

#1 NguyenThanhBinh, 9/5/14
    Last edited: 9/5/14
  2. pvmhien

pvmhien
    Expand Collapse

Member

1. Đây là khu vực máy tính bảng Playbook, với BBZ10 bạn tham khảo các box đầy đủ về OS 10 tại đây (phần mềm, trò chơi, rom...)

http://blackberryvietnam.net/forum/#blackberry-10-chia-se-thao-luan.110

2. Cách cài ứng dụng/phần mềm vào Blackberry 10:
    - Có nhiều cách cài như iOS và Android OS như lên CH Play hay Appstore thì bên này là Blackberry World tương tự.
    - Nhưng nếu có phần mềm không thuộc BBWorld thì bạn dùng máy tính để cài vào, đuôi ứng dụng là *.bar - thường gọi chính là sideload ứng dụng vào BB10. Bài viết chi tiết tại đây: http://blackberryvietnam.net/threads/sideload-ung-dung-vao-blackberry-10.16431/

Tóm tắt cách cài như sau:

+ Mở chế độ Developement Mode trên BB10 là ON và đặt pass tự chọn (trong: Settings/ Security).
    + Download phần mềm sideload về máy tính (nhớ cài Java).
    + Mở phần mềm sideload vừa down về, cắm dt vào máy tính, nhập IP mà Develope Mode có sẵn, ấn Connect. Máy sẽ nhận thiết bị BB10.
    + Add file *.bar ứng dụng vào để Install là xong.

3. BB10 đã cho cài ứng dụng của Android để sử dụng nhằm làm phong phú kho ứng dụng.
    - Cách cài phần mềm của Android (đuôi *.apk): Chép phần mềm android có đuôi apk vào thẻ nhớ - chỗ nào cũng đc, sau đó trên Z10, bạn vào File Manager/ tìm tới chỗ file apk đó, ấn vào là sẽ Install ngay. Vậy tìm file *.apk ở đâu? Ở đây: Appstore.vn.
    - Chú ý máy bạn phải chạy hệ điều hành 10.2.1 trở lên mới cài đc apk và tối ưu hơn. Vậy xem OS thế nào? Vào Settings/ About/ Category: Chọn mục OS - VD như hình: OS Version 10.2.1.2237

Ảnh petertinh
    4. Cách uprom (cài hệ điều hành mới cho BB10, nâng cấp từ OS cũ lên 10.2.1.xxxx):

http://blackberryvietnam.net/threads/nang-cap-rom-backup-restore-tren-blackberry-z10-q10.16499/

P/S: Khuyên bạn cứ cài đặt ứng dụng của BB và ứng dụng của Android và sử dụng rồi tự uprom sẽ rất thú vị, hệ điều hành trên BB10 đang dần hoàn thiện rất rất nhiều nhất là sắp tới đây bản 10.3 sẽ ra mắt chính thức.
    Chúc thành công.

#2 pvmhien, 13/5/14
    Last edited: 13/5/14
    NguyenThanhBinh and Aric Lam like this.
  3. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Cám ơn bạn. rất chi tiết :Popo28:

#5 Aric Lam, 13/5/14
    Last edited: 13/5/14
    pvmhien thích bài này.