Hiện tượng Lữu trữ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Phan.asung, 22/4/15.

1. Mình dùng Q10 thái (10.3.1.2582), bị hiện tượng khi chuyển một file(clip) dung lượng độ 6gb vào máy tính qua BBlink(wifi) t dung lượng hệ thống lên hơn 15gb còn dư gần 600mb nên không chuyển được.
    Sau đó mình có dùng cáp để copy paste vào máy tính file đó và del file đó trong Q10 đi. thì chỉ giảm đi gần 6gb dung lượng file đã del. còn 9.9 gb/16gb đã lữu trữ trong hệ thống Q10.

Đoán được là ngoài dung lượng cài đặt ban đầu hơn 3gb ra thì còn lại khoảng gần 6gb là file cũ do chưa chuyển được bằng BBlink .

Mặc dù đã tìm trong quản lí tệp và các file lưu khác trên Q10 nhưng không có cái nào hiển thị là tồn tại dung lượng lớn như vậy.

Có bác nào gặp trường hợp như mình mà đã khắc phục được chia sẻ ý kiến. vì giờ dung lượng bị ngốn mất gần 6gb còn dư có 6.32gb

Phan.asung

Phan.asung
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Bạn thử vào trong theo dõi thiết bị > lưu trữ là biết tập tin nào ngốn hệ thống ấy mà.

Như hình này của mình hệ thống 3,8Gb, ứng dụng 5,22Gb, tập tin người dùng là 613Mb và cũng còn trống 4,23Gb

Bạn kiểm tra lại xem sao nhé :)

3. Phan.asung

Phan.asung
    Expand Collapse

Member

Ồ mình vào rồi, nhưng dung lượng hệ thống báo 6,2gb còn lại ứng dụng và khác. Mình ktra mà k tìm ra.

4. Phan.asung

Phan.asung
    Expand Collapse

Member

Nó giống như việc lệnh in bị nghẽn lại. Lệnh vẫn còn lưu trên hệ thống vậy. K thể tìm và xoá đc.

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nếu như bạn nói thì hệ thống là 6,2 Gb bao gồm hệ điều hành và tập tin bạn nói lỗi. Điều này là không đúng vì tập tin hệ thống đã 3Gb trở lên rồi vậy chỉ còn là hơn 3Gb thì 3Gb tập tin còn lại của bạn trôi vào đâu. Giả thuyết này có vẻ không đúng, mình nghĩ máy bạn không sao hết. chắc bạn cập nhật hệ điều hành qua OTA nên dung lượng hệ thống tăng lên đáng kể ! :) =))

6. Phan.asung

Phan.asung
    Expand Collapse

Member

Mình đã tắt tính năng tự động cập nhật trên máy rồi mà. Nếu nó tồn tại như bạn nói thật thì có cần đem bảo hành để chạy lại k?

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn có thể tự mình chạy lại được, dễ lắm bạn à. tìm hiểu một lần cho biết rồi tự chủ cho mình. Đỡ mất công suốt ngày mắng em nó đi bệnh viện :)

8. Phan.asung

Phan.asung
    Expand Collapse

Member

Thật sự là rất khó hiểu với trường hợp máy của mình, đã thực hiện thao tác quay lại cài đặt gốc. Os bản 2576 nhưng lưu trữ hệ thống báo như ảnh. không hiểu dữ liệu ở đâu nữa.

Các file đính kèm:

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ơ thế này là ok rồi bạn à, hệ thống chừng 2Gb, ứng dụng cài đặt chừng 600Mb, lưu trữ Media chừng 1Mb, còn trống 10Gb

Bạn lưu ý nhé: tùy rằng bộ nhớ trong ghi là 16Gb nhưng thực tế hệ thống chỉ tầm 13-14Gb thôi nha :)

Điều này hoàn toàn bình thường nha bạn =))

Phan.asung thích bài này.
  10. Phan.asung

Phan.asung
    Expand Collapse

Member

:v vậy là nó giống U sờ bờ, mới dùng BB tìm hiểu nhìu nhưng chưa tìm hiểu cái đó.

Nông Dân thích bài này.