CHIA SẺ [Góc tâm sự] - Blackberry là 1 người bạn

Thảo luận trong 'Khoảnh Khắc BlackBerry' bắt đầu bởi minhanh12o, 20/7/15.

1. sad.jpg

Chào mọi người trong 4rum mình là minh anh 25 tuổi , mình sống tại hà nội . Mình đã đọc rất nhiều những bài tâm sự của mọi người và rồi quyết định viết 1 bài để chia sẻ cùng mọi người về câu chuyện của mình.

Sinh ra và lớn lên ở hải phòng , gia đình có 5 người , mình là con lớn dưới mình có 1 em gái , và 1 cậu em trai . Ngay từ nhỏ bố mẹ đã luôn phải đau đầu vì mình , bởi sự nghịch ngợm phá phách , thành tích học hành kém cỏi , và hay bỏ học đi chơi , trái ngược với mình thì em gái mình nó ngoan ngoãn nghe lời và lúc nào cũng khiến bố mẹ nở mày nở mặt mỗi khi đi đến trường. Bọn mình trái ngược là thế nhưng tình cảm 2 anh em rất tốt , chính xác là thân thiết hơn anh em bình thường , bởi từ nhỏ bố mẹ mình hay làm ăn ở nước ngoài có khi cả năm về được 1,2 lần lên 2 anh em mình thường ở nhà vs nhau (riêng đứa em út của mình được đưa về quê để bà ngoại chăm sóc vì quá bé ) , chúng mình lớn lên và tự che chở cho nhau , nói thật ngày đó bản thân rất ghét bố mẹ , bởi bố mẹ lúc nào cũng chỉ nghĩ tiền tiền và tiền. Rồi khi mình học xong cấp 3 , ba mẹ muốn mình đi du học , rồi thì việc gì đến rồi cũng phải đến , bao nhiêu ấm ức , trách móc mình quyết định xả hết , rồi bỏ nhà lên hà nội .

Hà nội những ngày đầu tiên đặt chân đến thật đẹp , thật đông đúc nhưng rồi cũng thật bon chen và chàn ngập những thứ khó khăn khiến con người ta mệt mỏi , mình làm đủ thứ việc , suốt nửa năm , rồi đến khi ông nội tìm được mình và bảo sẽ cho mình đi học , mình đăng ký vào trường nghề Aptech - đào tạo công nghệ thông tin. thời điểm đó cách đây cũng 6 năm về trước.

Dù học ở 1 trường chuyên dạy về CNTT nhưng mình ko có định nghĩa thế nào là 1 chiếc smart phone , vs mình điện thoại chỉ là nghe gọi chấm hết

Rồi 1 ngày em gái mình đi du học , và việc đi học xa nhà khiến nó bị sốc , và người bạn thân duy nhất lúc đó của nó chính là mình. Rồi thì những bức ảnh được gửi về qua yahoo, chẳng biết lưu nó ở đâu cả , mình cũng chẳng dư dả gì và cũng biết ông cho đi học cũng quá đủ rồi mình ko dám đòi hỏi thêm bất cứ điều gì , mình vẫn đi làm thêm và để dành được 350k , nhờ 1 người bạn mua hộ 1 chiếc điện thoại , mình ko nhớ rõ đó là chiếc blackberry nào mình chỉ biết nó khá giống với con 7520 hay 7290 nó có 1 chức năng đặc biệt với mình đó là xem được ảnh , ảnh ngày đó load rất chậm , khá mờ. Rồi kí ức về chiếc điện thoại đó mau qua đi khi mình thay nó hình như chỉ trong vòng 5 tháng , mình tìm đến những chiếc điện thoại bền và sóng mạnh hơn , với mình blackberry là 1 dòng điện thoại có nhiều chức năng , cứ pin yếu là mất sóng và giá thành khá mềm.

(Hình minh họa)

Thời gian qua đi mình ra trường rồi bươn trải ngoài cuộc sống nhiều hơn , cũng chẳng dư dả gì , mình vẫn phải vật lộn với cuộc sống hàng ngày , sinh viên ra trường thất nghiệp làm linh tinh kiếm sống - câu truyện muôn thuở

Mình gần như sụp đổ khi biết em gái mình mắc ung thư não , nó ngày càng yếu đi và mình đến việc sang thăm nó cũng là 1 khó khăn với mình, anh em mình thường liên lạc với nhau qua điện thoại nhưng rồi mình muốn được nhìn nó nhiều hơn , muốn bất cứ lúc nào mình cũng có thể thấy nó , mình cố gắng dành dụm đẻ mua 1 chiếc điện thoại và thời điểm đó là tháng 7 năm 2014 mình có quen 1 người bạn trên tinh tế người đó dùng 1 chiếc z10 đã lâu muốn đổi chiếc khác với giá khá rẻ ~ 3 triệu, rồi thì nó cũng về tay mình, mọi chuyện cảm giác dường như tốt hơn trong suốt những tháng ngày địa ngục ấy , mình đã nói chuyện với bố mẹ ,đã sang được bên đó thăm em , rồi anh em mình cũng đi vài nơi , chụp nhiều anh , khi trở về nước mình dành hầu hết bất cứ thời gian nào dảnh để videocall cho nó cứ thế cho đến tận khi em gái mình mất.

(Hình minh họa)

Giờ đây nỗi đau ấy với mình chẳng thể nguôi ngoai , những lúc buồn - mình vẫn mở máy lên xem lại những bức ảnh những thước phim cả gia đình mình hạnh phúc bên nhau , và đặc biệt là chuyến du lịch của 2 anh em mình.

Mình cảm ơn vì người bạn đó đã bán chiếc blackberry tuyệt vời ấy cho mình , cảm ơn Blackberry vì nhờ có nó mà mình và em gái mình dù có cách xa nhau nửa vòng trái đất mà vẫn có thể nhìn và nghe thấy tiếng nói và hơi thở của nhau.

Hiện tại mọi có lẽ cuộc sống của mình đã tốt hơn , mình có 1 công việc tuyệt vời , 1 thời gian dễ chịu bên ba mẹ , mình vẫn dùng chiếc điện thoại z10 tuyệt vời ấy , tìm hiểu về tính năng của bb10 nhiều hơn , và với mình nó chẳng còn là 1 phương tiện để nghe gọi nữa , những lúc buồn mình lại như 1 thằng dở hơi lôi nó ra và nói chuyện , như kể chuyện với 1 người bạn thân :) Hãy luôn tồn tại BlackBerry nhé :)

Cảm ơn mọi người đã lắng nghe mình nói :)

Tâm sự thành viên BBVN.NET

minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 minhanh12o, 20/7/15
    Last edited by a moderator: 21/7/15
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Mỗi người mỗi cảnh, âu chúng ta luôn hạnh phúc với hiện tại và cố gắng hơn ở tương lai. Quá khứ để chúng ta nhìn nhận và mạnh mẽ hơn trong tương lai. Cảm ơn bài tâm sự của bạn để mình biết quanh mình còn rất nhiều hoàn cảnh khác nhau, riêng mình cũng có một quãng thời gian thơ ấu không được bằng phẳng khi phải xa bố mẹ từ tiểu học và gặp lại thời trung học nên hiện tại mình trân trọng rất nhiều khoảng khắc bên gia đình và nghĩ về gia đình rất nhiều. Chúc bạn nhiều sức khỏe và hạnh phúc hơn nữa trong tương lai nhé. Nỗi đau âu ai cũng không mong muốn nhưng bạn hãy cố vui lên nhé, cuộc sống tốt hơn nếu ta đơn giản mọi việc :)

minhanh12o, ba_thin and sodameo like this.
  3. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Cảm ơn câu chuyện của bạn! Không phải ai cũng sẵn sàng chia sẻ của mình như bạn.

Mạng ảo, con người ảo nhưng câu chuyện của bạn thật quá! Mình đã từng đọc lại 2 lần. Rất khâm phục bạn, mỗi người chúng ta đều có một hoàn cảnh khác nhau nhưng để đứng dậy và lựa chọn đi tới thật không dễ dàng chút nào! Cám ơn bạn thật nhiều!

#mèo

4. nc52bk

nc52bk
    Expand Collapse

Chân thành chia buồn cùng bạn và gia đình! Hãy vượt qua nỗi đau này với cô bạn Z10 nhé

minhanh12o thích bài này.
  5. JokerMrTee

JokerMrTee
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn đã chia sẻ câu chuyện rất chân thật và cảm động. Chúc bạn thành công trong cuộc sống với BB

6. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thật dũng cảm khi chia sẻ câu chuyện về người em gái chia buồn với bạn. Chúc bạn có những diều tốt đẹp trong cuộc sống.

minhanh12o, Mèo and sodameo like this.
  7. LamNguyenHoang

LamNguyenHoang
    Expand Collapse

Member

Quá hay. Công nhận là BlackBerry theo tôi bất cứ đâu. Bất cứ nơi nào. Thật không thể tin được.

8. Nguyễn Quang Thái

Nguyễn Quang Thái
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cảm động quá. BB luôn đồng hành với mọi người trong những lúc khó khăn vì thế ta luôn yêu thích BB phải không bạn.

9. Ngoc Thanh

Ngoc Thanh
    Expand Collapse

Member

Mạng ảo nhưng tình người là thật,chúc bạn luôn vững tin vào cuộc sống

minhanh12o and Mèo like this.
  10. ba_thin

ba_thin
    Expand Collapse

Member

Câu chuyện khá là cảm động. Chúc bạn và gia đình luôn bình yên. Mong là bb sẽ là người bạn tối với bạn.