[Giúp đỡ] PlayBook sạc không vào pin

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi helpme, 14/8/12.

1. PB mình tự nhiên sạc không lên % pin, mặc dù vẫn báo hiệu là đang sạc và sạc đã vào ( có hình sét) mình đã cắm sạc 2 ngày rồi nhưng % pin vẫn không lên. Khi cắm sạc, lúc đầu PB hiện đèn đỏ, nhưng chỉ đưọc khoảng 10s là lai hiện đèn xanh. Mình không biết phải làm thế nào nữa. hicc

helpme

helpme
    Expand Collapse

2. helpme

helpme
    Expand Collapse

Mọi người ơi giúp mình với !!! :(

3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Với cái tiêu đề và nick của bạn sẽ ít người vào đọc lắm bạn à. Lần sau nên đề rõ ràng nhé.
    Về vấn đề của bạn thì có lẽ củ pin đã hỏng rồi. Bạn tìm chỗ sửa phần cứng thôi.

4. hunterpc47

hunterpc47
    Expand Collapse

Member

Em Playbook của mình tự rưng cắm sạc không vào, không nhân kết nối với PC. mình dùng OS 2.1.0.840. Anh em nào biết giúp đỡ mình cái nhể ko lại phải mang ra Dâu Đen thì mất thời gian quá! Chán dần PB roài!

5. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nên thữ 1 cục sạc khác xem nó có sạc được vào điện hay ko ? Còn nếu như mà vẫn ko được nữa thì bạn nên xem kĩ cái chân sạc của PB, vì nhiều khi bạn cắm nhầm cái sạc, làm gãy hay lệch chân sạc đó

6. hunterpc47

hunterpc47
    Expand Collapse

Member

Thanks! mình kiểm tra thì chân sạc ko bị gãy, ko lệch. đã thử sạc khác nhưng ko đc. Cắm sạc mình sang máy khác vẫn sạc tốt! :confused:

7. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu như theo bạn mô tả như vậy thì bạn phải mang máy ra trung tâm để kỹ thuật xem lại cái jack cắm PB của bạn có bị trục trặc gì hay ko rồi, vì theo những gì bạn mô tả thì sạc của bạn vẫn bthuong, còn bạn cắm sạc khác vào PB mà vẫn ko được thì là do chân sạc có vấn đề. Cái này thì ko thể giải quyết ở nhà dc rùi bạn à.

8. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đã thử cách dùng cục sạc rút ra cắm vào khoảng 10 lần, rồi sau đó cắm sạc khoảng vài giờ đồng hồ chưa, cách này có thể dùng nếu pin bị kiệt, nó có tác dụng kích pin PlayBook của bạn

9. hunterpc47

hunterpc47
    Expand Collapse

Member

Thanks! Mình cũng thử rồi nhưng ko ăn thua gì nên đi mua luôn cái sạc 125V-7A về sạc thì ok luôn rồi. Vẫn ko kết nối với PC đc mặc dù update lên OS 2.1.0.1032 rồi. :(

10. vominh37

vominh37
    Expand Collapse

Member

Sạc playbook mà chơi 125v - 7A vẫn sống được sao bạn? Cho cái tin chính xác nhận để anh em làm theo với