FREE Flash Notification | Nháy đèn flash khi nhận cuộc gọi, thông báo trên BlackBerry Android

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Alan, 29/6/17.

1. blackberry_keyone_8_of_9.jpg

Nếu bạn thường xuyên phải kích hoạt chế độ im lặng trên điện thoại nhưng không muốn bỏ lỡ bất kỳ thông báo hay cuộc gọi nào? Có một cách đơn giản để giúp bạn trong vấn đề này là sử dụng đèn flash để báo hiệu. Bài viết này áp dụng cho các dòng máy Android BlackBerry các bạn nhé.

Hệ điều hành Android không tích hợp sẵn tính năng thông báo đèn Flash cho người dùng, vì thế ứng dụng bên thứ 3 là lựa chọn tốt nhất đề giải quyết vấn đề này.

Cái tên mình muốn gợi ý là Flash Notification, và bạn có thể tải về theo đường dẫn ngay bên dưới:
    Cách sử dụng khá đơn giản, tại giao diện chính bạn có thể thiết lập lúc nào đèn flash sẽ nháy: Khi có cuộc gọi, tin nhắn hay thông báo ứng dụng.

Đồng thời, bạn có thể linh hoạt kích hoạt tính năng nháy đèn flash khi điện thoại đang ở chế độ chuông, rung hay im lặng.

Bên trên là hướng dẫn các bạn sử dụng ứng dụng nháy đèn flash cho cuộc gọi, hoặc thông báo.Nếu bạn muốn nháy đèn led phía trước trên KEYone hay Priv thì hãy tham khảo tùy chỉnh với video bên dưới:

Quá đơn giản đúng không nào? Chỉ với vài thao tác là bạn đã kích hoạt thành công tính năng nháy đèn Flash khi có cuộc gọi, thông báo đến. Nếu thấy hữu ích đừng quên chia sẻ với bạn bè nhé!

Alan

Alan
    Expand Collapse

Well-Known Member

thangbs thích bài này.
  2. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trên BBWorld cũng có app này, mình mua cách đây năm rưỡi thì phải! Xài rất đã, ánh sáng mạnh, có thể thay đổi số lần chớp mỗi khi có SMS hoặc cuộc gọi [​IMG]
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

3. united_tb

united_tb
    Expand Collapse

Member

Mình cực kỳ khó chịu khi nhìn thấy ai đó đưa điện thoại lên tai với cái đèn flash nhấp nháy. Chẳng biết tác dụng thực sự của nó là gì hay chỉ là... làm màu?

4. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Làm màu là làm gì? Hãy nghĩ rộng hơn chút: máy để chế độ Sillent, người dùng vô tình ko nhớ để máy ở đâu thì việc phát ra ánh sáng chính là cách tốt nhất để biết được vị trí máy! Hoặc trường hợp máy để Vibrate/Silent nhưng mắc bận ko cầm máy thì khi ai đó gọi/nhắn tin đến cũng dễ dàng phát hiện ra tín hiệu! App người ta tạo nên để phục vụ nhu cầu phong phú của người dùng, bạn đâu nhất thiết fải a dua "làm màu" cũng đâu ai bắt bạn fải nhìn vào máy người khác khi máy của họ phát ra ánh sáng báo cuộc gọi/tin nhắn? Bạn nghĩ những người xài app này là họ đang "làm màu" à? Mà "làm màu" là làm ckgt? (rofl)
     Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

thangbs and Amaridom like this.
  5. Amaridom

Amaridom
    Expand Collapse

Member

Có đèn led phía trước rồi thây bác.
    Cái call X hình như cũng có báo đèn flash khi cuộc gọi đến.
    Cá nhân em dùng bao da nên đèn sau nháy chẳng để làm gì,bác trước nói làm màu thì hơi quá,em thấy đèn led màn hình là ok rồi \=D/

6. united_tb

united_tb
    Expand Collapse

Member

Dạ vì em "không biết tác dụng thực sự của nó là gì?" nên em mới băn khoăn thế thôi ạ.
    PS: "làm màu" đúng là ckgt đấy ạ!
    PS2: chữ ký của bác đẹp quá ạ.

7. blackberry8700

blackberry8700
    Expand Collapse

Member

Chỉ khoái mỗi cái hiệu ứng led disco thui khác biệt hơn hẳn :D

8. kennguyen

kennguyen
    Expand Collapse

Member