CHIA SẺ [Ebook] Thay thái độ, Đổi cuộc đời - Keith D. Harrell

Thảo luận trong 'Tài Liệu & Sách Điện Tử – Ebooks' bắt đầu bởi Fang, 30/1/16.

1. top.jpg

Bất cứ ai trong chúng ta cũng khao khát có một cuộc sống đầy cảm hứng, hạnh phúc và thành công. Tuy nhiên, để đạt được những gì bạn thật sự mong ước, bạn cần phải tìm cho mình một thái độ sống thông minh và tích cực nhất. Một thái độ sống tích cực sẽ giúp bạn luôn lạc quan, yêu đời, tự tin để nhẹ nhàng lướt qua mọi gian nan, thử thách trong cuộc sống.

Ngược lại, một thái độ sống tiêu cực sẽ đóng chặt bạn vào những suy nghĩ, cách nhìn phiến diện, vị kỷ, tự ti, đau khổ và dễ dàng dẫn đến thất bại, bất hạnh. Thái độ của bạn ảnh hưởng tới mọi khía cạnh trong cuộc sống và quyết định kết quả của mọi việc bạn làm.

Chúng ta ai cũng từng mắc phải những sai lầm, gặp thất bại, hay ở một trạng thái tinh thần chán nản, tồi tệ - nhưng không phải vì thế mà chúng ta bị ám ảnh, day dứt mãi mà không bao giờ dám tin mình sẽ khác đi. Chính thái độ sống của chúng ta sau những va vấp ấy sẽ quyết định: Liệu chúng ta có cho phép mình trượt dài trên những thất bại triền miên hay sự va vấp ấy sẽ chính là một cơ hội, một bài học, một trải nghiệm quý báu để chúng ta vươn lên, vững vàng và hoàn thiện mình hơn?

Thay thái độ - Đổi cuộc đời của tác giả Keith D. Harrell là một quyển sách nổi tiếng được bạn đọc trên toàn thế giới đánh giá cao, sẽ mang lại cho bạn những lời khuyên bổ ích, thiết thực qua những câu chuyện sống động, những ví dụ minh họa có thật, những cảm nhận nội tâm rất sâu sắc...

BBVN.NET

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

toilangthang0831 and ttranthien like this.