NATIVE DNote - Phần mềm ghi chú All in one tiện lợi, nhanh chóng

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi duccloud, 20/7/15.

1. Xin chào các bạn, mình xin giới thiệu ứng dụng DNote

***Giới thiệu****
    DNote là một ứng dụng tạo và quản lý ghi chú (note) có thể tích hợp text, hình ảnh, âm thanh, file... Tất cả trong một

Bạn có thể dùng DNote để lên kế hoạch cho công việc, các chuyến đi du lịch, một buổi thuyết trình hay những việc cần thiết khi đi shopping, bất cứ những gì mà bạn cần, thông tin sẽ được liệt kê theo từng bước, rõ ràng.

***Cập nhật***
    Version 1.5.1.699
    • Có thể note 1 địa chỉ, truy cập lại địa chỉ đã note và dò đường một cách nhanh chóng
    ***Tính năng***
    Các tính năng bao gồm:

Quản lý Note:
    • Hiện thị danh sách tương tự như Blackberry Hub, cho bạn nắm được thông tin tổng quát về note của bạn một cách nhanh nhất (tựa đề, thời gian...)
    • Lọc note theo tựa đề, tên file, tên hình ảnh, tên tác vụ có trong note
    • Quản lý theo chuyên mục (category)
    • Thiết lập alarm cho một note, alarm sẽ đồng bộ với ứng dụng Calendar của BlackBerry
    • Gửi mail với nội dung của note
    Tạo và xem Note:
    • Thêm chữ (text) đơn giản
    • Thêm hình ảnh từ trong phone hoặc bật chế độ chụp ảnh
    • Thêm âm thanh từ trong phone hoặc thu âm
    • Thêm file từ trong phone với định dạng Word, Excel, PowerPoint, TXT, PDF, nhấp giữ trên file để đọc trực tiếp
    • Thêm địa chỉ, truy cập lại địa chỉ đã note và dò đường nhanh chóng
    • Thêm danh sách task (tác vụ) nhanh chóng. Bạn chỉ cần copy paste một danh sách công việc từ website nào đó, hoặc ghi các task cách nhau bởi dấu phẩy (,) là có ngay danh sách những việc cần làm
    • Nhấp giữ lên hình ảnh trong 1 note bất kỳ có thể chuyển sang chế độ xem ảnh chi tiết, có thể phóng to, thu nhỏ, xem hình ảnh kế tiếp hoặc trước đó (trong cùng 1 note)
    • Thêm contact (từ danh bạ) vào trong note. Khi đang xem lại note, bạn có thể gọi, gửi email hoặc xem thông tin của contact đó một cách nhanh chóng và tiện lợi.
    Cấu hình tuỳ chọn (Setting):
    • Tuỳ chỉnh font size
    • Tuỳ chỉnh font family
    • Tuỳ chỉnh giao diện sáng / tối (Dark theme / Bright theme)
    • Sao lưu và phục hồi (Backup và Restore)
    • Thiết lập Passsword (Vui lòng nhớ kĩ và rõ Password của bạn hoặc backup lại nếu cần thiết trước khi dùng, do DNote hiện tại chưa hỗ trợ phục hồi mật khẩu)

***Hình ảnh***

5.jpg 6.jpg 6.jpg

*** Hỗ trợ ***
    • Toàn bộ thiết bị BlackBerry
    • Hệ điều hành tối thiểu 10.3.1
    *** Thông tin ***

Nếu có bug hay ý tưởng thì các bạn cứ comment lại cho mình nha. Cám ơn các bạn :)

duccloud

duccloud
    Expand Collapse

Member

#1 duccloud, 20/7/15
    Last edited: 25/11/15
  2. huynhgiathien

huynhgiathien
    Expand Collapse

Well-Known Member

Passport chạy OK

duccloud thích bài này.
  3. guitinhyeuvaodat

guitinhyeuvaodat
    Expand Collapse

Member

Bạn upload o đâu đó file bar đi.

4. bentumbon

bentumbon
    Expand Collapse

Chào bạn app bạn viết rất hay một trong những app mình rất cần khi note những vật liệu cần mua trong cviec của mình, qua sử dụng vài phút mình phát hiện có bug như sau:

1. Khi có nhiều note ko cho phép xoá các note đã chọn một lần mà phải vào bên trong xoá
    2. Khi chọn một note và vào bên trong note khi trở ra thì bị dính highlight ở phần vừa chọn ko bik đây có phải là cách mà bạn app dụng cho app của mình hay không, nhưng về kỹ thuật bắt lỗi game thì nó là bug, sau khi rời khỏi vị trí sellect thì highlight phải mất đi khi quay lại

Đây là pin:2B673009 của mình rất mong đc trò chuyện với bạn vì bạn có một app rất gần với ý tưởng và công việc của mình. App rất hay bạn à phát huy nhé

duccloud thích bài này.
  5. bentumbon

bentumbon
    Expand Collapse

À 1 bug khác nữa khá nghiêm trọng là khi tạo task list sau đó vào edit tạo thêm task rồi save lại. Lại tiếp tục vào task list xoá cái cũ đi sau đó thêm vào một cái mới sau đó save lại thì tất cả các tasklist đã bị xoá trc đó lại tiếp tục hiện ra, mình tạo 4 và xoá đi 3 và chỉ add thêm một cái thì sau khi save lại nó hiện ra 5 luôn xem như việc xoá 3 cái kia ko có tác dụng

duccloud thích bài này.
  6. duccloud

duccloud
    Expand Collapse

Member

Tối mình về mình up lên nha :)

Cám ơn bạn về bug, mình sẽ fix và up lên trong nay mai :). Bạn đang dùng device với OS bao nhiêu vậy?

Lạ một điều là sao bên submit lên Blackberry họ báo lạ crash ngay lần đầu tiên click vào icon nhỉ :(, tại thấy các bạn xài được.

7. duccloud

duccloud
    Expand Collapse

Member

1. Hiện tại thì mình làm là:
    - Muốn xóa 1 note thì chọn note đó, vào trang chi tiết rồi chọn biểu tượng xóa
    - Muốn xóa nhiều note thì nhấp giử trên nút đó (hold on), sẽ hiện ra Select More / Delete để bạn có thể xóa 1 hay nhiều note

Hay là mình làm phần hướng dẫn chưa rõ nhỉ, để xem lại

2. Mình sẽ fix phần này, thanks :)

8. duccloud

duccloud
    Expand Collapse

Member

Mình đính kèm link downfile bar rồi nha bạn :D

9. duccloud

duccloud
    Expand Collapse

Member

Hi các bạn, mình mới tạo promo code (chi tiết trên bài viết trên). Các bạn thử dùng để download nha :). Cám ơn nhiều :D

huynhgiathien thích bài này.
  10. orions277

orions277
    Expand Collapse

Member

hi @duccloud

cái này rất hay,
    nêu thêm được đăng nhập bằng account và đồng bộ được lên đâu đó để không sợ mất dữ liệu khi cài lại máy thì tuyệt.
    sẽ mua ủng hộ dev nếu có thêm function này.

duccloud thích bài này.