DDCapture - Chụp ảnh màn hình và chia sẻ với bạn bè

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi ndthuytrang, 8/10/11.

1. Trên rất nhiều diễn đàn về BlackBerry, đâu đó thỉnh thoảng chúng ta lại nghe 1 newbie hay 1 ai đó vô tình cần đến tính năng chụp hình lại đặt ra câu hỏi: “ Ứng dụng chụp ảnh màn hình nào tốt nhất cho BlackBerry?” -> Vậy trong tất cả chúng ta ở đây, những người hay sinh hoạt diễn đàn và các cộng đồng mạng cho BlackBerry có ai trả lời được ứng dụng nào tốt nhất hay không? Có lẽ câu trả lời vẫn còn bỏ lửng, chính vì vậy có rất nhiều ứng dụng có cùng tính năng chính là chụp ảnh màn hình dành cho BlackBerry như Screen Grabber, CaptureIT, Screenshot.... cùng vài ứng dụng lớn khác có kèm theo tính năng chụp ảnh màn hình, nhưng không phải tất cả đều tốt.

Để cho người dùng có thêm sự lựa chọn và so sánh , nhóm phát triển của VietHop Software giới thiệu ứng dụng DDCapture – 1 ứng dụng chụp ảnh màn hình với dung lượng nhẹ và có 2 tùy chọn:
    • Chụp hẹn giờ
    • Chụp nhanh
    Thông tin ứng dụng:
    Hướng dẫn sử dụng :

+ Chụp nhanh – Quick Capture : Tick chọn Show Menu để kích hoạt tính năng chụp nhanh. Sau khi được kích hoạt Quick Capture đã sẵn sàng trên Menu để bạn thao tác tại bất kỳ màn hình ứng dụng nào (riêng với ứng dụng Facebook cho BlackBerry tính năng Quick Capture không có tác dụng – cái này không thể tác động được)

+ Chụp hẹn giờ - Delay before Capture : Bạn có thể cài đặt thời gian đủ để bạn tìm được đến màn hình mà bạn muốn chụp lại, ứng dụng sẽ tự chụp sau khi hết chu trình đếm ngược khoảng thời gian do bạn cài đặt.

Khi nhấn Start Capture để kích hoạt tính năng chụp hẹn giờ bạn sẽ nhận được 1 cảnh báo rằng ứng dụng đang chờ chụp là 1 ánh sáng trắng nhấp nháy ở đèn LED. Mỗi tấm ảnh được chụp xong ứng dụng sẽ báo cho bạn biết bằng cách cho bạn xem lại hình ảnh vừa chụp và cho phép send mail như 1 file đính kèm 1 cách nhanh nhất.

Khi bạn cài đặt ứng dụng, mặc định ứng dụng sẽ tự động tạo 1 folder để lưu những screenshot được chụp bởi DDCapture. Và luôn ưu tiên tìm kiếm bộ nhớ thẻ - nếu không tìm thấy sẽ dùng bộ nhớ máy.

Có thể thay đổi vị trí lưu screenshot > Menu > Change Location > tìm đến thư mục thích hợp > Select this folder hoặc tạo folder để lưu > New Folder

Thời gian hẹn giờ chụp hoạt động khá chính xác và đồng thời giúp máy không bị cản trở với độ ưu tiên khi bạn muốn chụp hình nền của những ứng dụng Native (như Facebook)

Sau khi chụp màn hình, đợi vài giây bạn sẽ thấy khung hình vừa chụp (chụp thành công - xem hình trên) > Open để xem hình và thực hiện 1 số tác vụ khác như Set As Wallpaper hoặc chia sẻ bằng nhiều tuỳ chọn khác nhau: Bluetooth, Email, BBM, BBM Group, FB,....​

Ứng dụng dùng global items Quick Capture trên Menu để chụp nhanh

Download :

Mọi người sử dụng và đóng góp ý kiến về phần mềm ngay tại đây luôn nhé

VietHop Software

Các file đính kèm:

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 ndthuytrang, 8/10/11
    Last edited: 3/5/14
    pvmhien, dolphin000 and thieubui like this.
  2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Nào hãy cùng nhau Vọt thui phần mềm hay phết, Đặt cho 1 cục gạch nào.....Mong các bác sẽ sớm có version mới.... :cloud9:

3. blackcafe5

blackcafe5
    Expand Collapse

Well-Known Member

tui cài vào os6 không được bạn ạ

4. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không được là như thế nào vậy bạn, có thể nói rõ hơn không? Bạn dùng máy nào?

5. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn cho bọn mình xin thông tin về dòng máy và thông báo lỗi nếu có, kèm theo tên bản rom máy bạn đang chạy . Cám ơn bạn

6. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Cái này hay đấy, dung lượng chỉ hơn 60kb, nhưng khi chụp thì các bạn nên chọn định dạng ảnh là jpeg thì sẽ đẹp hơn png. Có vấn đề là DDcapture này bị xung đột với berrybright, FileScouts, nếu cài đồng thời mấy cái này thì DDcapture sẽ bị lỗi , cụ thể là chụp hình ko được

7. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cám ơn bạn vì thông tin, không biết bạn có thể cho mình xin hình chụp thông báo lỗi hoặc viết rõ ra cho mình dòng thông báo lỗi bằng tiếng Anh được không (vui lòng không dịch thông báo lỗi) , kèm theo là dòng máy và OS bạn đang dùng. Vì với các thiết bị bọn mình test, vẫn dùng ổn khi có cùng FileScout và DDCapture, không xuất hiện lỗi. Ứng dụng hỗ trợ bạn được quyền tùy chọn PNG và JPEG. Tuy nhiên để mặc định PNG là có ý đồ đấy chứ :D

8. phuongbb8100

phuongbb8100
    Expand Collapse

Member

Mình cài ok trên 9650 os6

9. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khi chuyển sang định dạng JPEG, chụp xong một loạt ảnh thì chỉ có một hoặc hai ảnh là JPEG, còn lại là PNG.

10. binchip

binchip
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi nút chụp nhah có tích hợp lên menu luôn ko? vì khi thoát chương trình, vô menu ko thấy nút chụp nhah nữa(storm2 9520)