Dâu Đen báo 404 Not Found?

Thảo luận trong 'Nội Quy - Thông Báo - Góp Ý' bắt đầu bởi secretaryofcondao, 13/1/12.

1. Trước đây khi vào kho phần mềm của Dâu Đên, thấy phần mềm nào hay hay tôi có nhấn vào "Chi tiết & Thảo luận..." để xem bình thường. Nhưng bây giờ toàn bị báo như vậy:
    Not Found

The requested URL /threads/8888-global-clock-phan-mem-hien-thi-thoi-gian-cac-nuoc-tren-the-gioi was not found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.
    Làm sao để vào phần chi tiết và thảo luận được đây admin?

secretaryofcondao

secretaryofcondao
    Expand Collapse

Member

2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi bạn, mình xin phản hồi cho bạn về lỗi này như sau, có một số ứng dụng trong trang app, những thành viên tham gia up vì lý do nào đó đã quên đưa link tham khảo và thảo luận trong diễn đàn vào đó nên khi bạn Click vào nó sẽ xuất hiện thông báo lỗi này :). Mình sẽ tiến hành soát lại và kiểm tra các link. Cám ơn bạn vì đã báo lỗi và tham gia diễn đàn. Chúc bạn vui khi đến với diễn đàn.

Thân!

bui.tuan thích bài này.
  3. secretaryofcondao

secretaryofcondao
    Expand Collapse

Member

To ThuyTrang!
    Tôi vào rất nhiều link của phần mềm, theme... phần Chi tiết & Thảo luận đều gặp thông báo như vậy, lâu lâu mới được một link vào tốt. Bạn kiểm tra lại nhé!

4. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu được bạn cho mình xin link. Vì mình không thể kiểm tra tất cả những link trong trang app ngay được. Thêm vào đó có một số ứng dụng trong trang app từ khá lâu nhưng không có bài giới thiệu nên khi nhấp vào link bạn sẽ gặp thông báo lỗi đó. Nhất là khi bạn tìm đến những ứng dụng quá cũ và ít người dùng hoặc chính nó không có cập nhật đến thời điểm này nên diễn đàn không tiến hành cập nhật nó. Lúc nhận được phản hồi của bạn mình chỉ có thể fix những link bạn đưa và tiến hành kiểm tra vài trang mới nhất. :) Mong bạn giúp đỡ trong việc phản hồi thông báo lỗi, cám ơn bạn

Zerostar thích bài này.
  5. h4nhtr4ngd4nv1p

h4nhtr4ngd4nv1p
    Expand Collapse

Member

đệ cũng xin phụ 1 tay vào giúp rà soát link app mắc lỗi ở mục CHI TIẾT & THẢO LUẬN
    hôm trước đệ download 1 vài app cho ROM OS 4.5
    thấy cũng có vài app bị lỗi như huynh ace chủ topic nói
    đệ sẽ tìm lại và up lên đây cho huynh AD xem xét nhá

Zerostar thích bài này.
  6. h4nhtr4ngd4nv1p

h4nhtr4ngd4nv1p
    Expand Collapse

Member

link những apps mắc lỗi đây huynh AD .. đệ sẽ tìm thêm và up lên tiếp
    do khuya lắm rồi .. mắt mở không lên nữa nên đệ ngưng ở đây
    mai làm tiếp nhá huynh

Zerostar thích bài này.
  7. secretaryofcondao

secretaryofcondao
    Expand Collapse

Member

Zerostar thích bài này.
  8. BB_Velo

BB_Velo
    Expand Collapse

Member

Chào BQT,

Các link chuyển từ bài viết trên apps.bbvn.net sang forum đều bị lỗi 404! Các bạn đều đã chèn link, nhưng đường dẫn đó không đúng (File .htaccess gặp trục trặc nên URL phát sinh thêm nhiều kí tự đăc biệt.). Download OTA bị lỗi mà không biết cách nào để comment :).

Thân.

9. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có một số bài post trên trang Apps.bbvn.net bạn thấy phần Chi tiết thảo luận & download khi click vào ra lỗi Error 404 là có 2 lý do:
    • Đầu tiên là người post không chèn link trong diễn đàn.
    • Hai là có một số bài cũ từ rất lâu, link bị hỏng và cũng không tồn tại nữa.

Có một số link OTA bị lỗi , có thể download không được hoặc lỗi 907 (lỗi này chắc bạn không lạ. Có một số bộ cài lấy về nhưng không thể fix được lỗi 907 này do lỗi jad nhưng dùng công cụ cài từ máy tính hoặc download về máy, giải nén rồi install file jad bình thường).

Khi link lỗi bạn có thể gửi báo lỗi tại đây hoặc pm trực tiếp cho mình.

Cám ơn bạn vì đã quan tâm.

Thân!

10. BB_Velo

BB_Velo
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn vì đã quan tâm, bạn cấp quyền cho mình đi, mình vô apps.bbvn.net sửa đúng hết tất cả các link chuyển qua forum cho website. Okie không :D?