Chuyện lạ blackberry vẫn tốn pin khi sữ dụng mọi phương pháp

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi gnas93, 25/7/15.

1. Em mới mua bb z10 White-verizon-004 không hiểu sao từ khi up bằng autoload bản mới nhất hiện nay( tháng 7/2015) rồi đăng nhập tài khoản FB và 1 gmail thì nó lại hao pin, khóa màn hình ko xài đến sáng ngủ z tốn hơn 10%...cài chế độ bên Giường cũng hao Pin xụt gần 10% khi ngủ z mới thấy...em xài iphone nên tìm hiểu cách giảm hao pin và thành công còn z10 làm như vậy ko ăn thua ,như tắt hết tắt cả thông báo, tắt auto cập nhật gì, tắt thông báo không cần thiết, điều chịnh độ sáng hợp lý, và cài android chỉ có mp3 và zalo,và tắt cài chỉ xài 2G và wifi khi không xài thì tắt, các ứng dụng thông báo hud em chỉ để cái cần dùng, và em xem cái nào ăn pin thì nó là Dịch Vụ PIM em cũng làm theo hướng dẫn của máy bác để đồng bộ thủ công...cũng hao pin, 1 tiếng khóa màng hình- ko bật gì mạng thì tốn 10%.e xóa acc gmail để fB mà vẫn tốn:mad::mad:..và em up hình cho các bác xem khám dùm em con bb z10 của em( hdh, chế độ pin, cpu)... cái hình của gmail em thử để khung đồng bộ 7 ngày cũng vậy, để mãi mãi cũng vậy vẫn hao pin:eek::eek::eek::eek::eek:...không pit máy em pai hàng dựng hay đóng lại không xem em test như hướng dẫn trên mạng cục pin thì team có logo 3D blackberry.em mua của anhquoc.vn..??? ai giúp em xác định khắc phục lỗi hao pin do máy or do HDH hay em làm gì chẵng lẽ wipe lại...LUÔN TIỆN CHO EM HỎI BẢN ROM HDH NÀO ÍT HAO PIN VÀ CPU CHO Z10 -004 verizon...Thân!!!

Các file đính kèm:

gnas93

gnas93
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình thấy 1 tiếng hao 10% bình thường mà bạn :) mình sử dụng mấy dòng máy Z30 mà đến cuối ngày là hết pin mất tiêu.

Z10 thì pin hơi yếu thật =)) mình thấy bạn hỏi mà trình bày hơi rối chẳng biết đọc từ đâu :)

3. sonthach lai

sonthach lai
    Expand Collapse

Member

Z10 pin kém thật mà bác, từ trc đến nay rồi, ai dùng cũng bị hết, dung lượng có 1800 maph thôi mà, e đang dùng và cũng bị tương tự vậy mà

#3 sonthach lai, 25/7/15
    Last edited: 25/7/15
  4. vanviet23

vanviet23
    Expand Collapse

Member

Của bác vậy là tốn pi quá rồi. Bác để xài một thời gian xem có ổn định lại ko.

5. Go to

Go to
    Expand Collapse

Member

Hành văn kiểu này đọc thấy hao pin quá... lỗi chính tả tùm lum

6. Bilyntth

Bilyntth
    Expand Collapse

Member

Lạ vậy bac,mình xài bản rom mới nhất up qua wifi. BlackBerry z10 001. pin sụt khoảng 3-4% một tiềng,mình ko xài 3g,chỉ xài wifi suốt ở cty. Thấy pin,cỡ 2 ngày mới sạc. Hơi bị bất ngờ, vì nghe nói z10 pin yếu mà

7. bylekzra

bylekzra
    Expand Collapse

Member

Sau nhiều lần thử độ hao pin thì em thấy để chế độ máy bay thì qua đêm hết 3-4%pin. Còn lại thì đều tốn ~10% qua đêm hoặc hơn, và rút ra kết luận hao pin do máy duy trì kết nối chứ không phải là do ứng dụng chạy ngầm hoặc không tương thích gây nóng máy. Xin hết

8. gnas93

gnas93
    Expand Collapse

Member

em tắt màn hình ko có sự dụng rùi đi ngủ sáng ngủ z tốn hơn 10%, chứ em xài thì tốn nhiều thì ko nói..bác xem lại

9. gnas93

gnas93
    Expand Collapse

Member

bác để khóa màn hình thôi ko bật lên tốn 3-4% hả hay mở màn hình xài 1 tiếng tốn 3-4%

10. gnas93

gnas93
    Expand Collapse

Member

thua anh em đã tắt hết những j ko xài: thông báo, chạy ngầm..auto giờ, ngày tháng... tắt 2G, 3G và chỉ xài wifi ko cần ko thì tắt rùi để khóa màn hình thì eo ơi 1 tiếng/ >10% pin