Cho em hỏi về 9930 verizon

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi bibanhbao, 15/7/15.

1. Em mới lấy con 9930 verizon của ông anh, có nhiều thắc mắc nên mạn phép viết 1 bài hỏi các bác. Nếu có câu hỏi nào cũ quá thì các bác bỏ qua cho em ạ.
    1. Em đang dùng bản Rom 7.1.0.1066, mạng viettel, e bật 3g lên thì k thấy có chùm dâu. Chỉ vào đc browers, app world. K đăng nhập đc tk mail, fb, messenger...
    2. Khi e bật wifi thì chỉ vào đc duy nhất browers, k vào đc appworld nữa, cũng không có chùm dâu luôn ạ.
    3. Em đang dùng gói 3g của viettel. Có nhất thiết phải đky gói BIS của viettel để kích BIS k ạ?
    4. 9930 verizon thì nên dùng ROM nào ạ. E nghe mọi người bảo dùng bản 267 ổn định BIS dễ, e có down file chạy loader.exe về nhưng chạy đc 1 lúc lại thấy báo k tìm thấy bb destop software. Cái này có phải là do e chưa cài đúng BDS bản 7.1.0.267 k ạ?
    Có câu hỏi nào k đúng xin các bác bỏ qua ạ
    e chân thành cảm ơn

bibanhbao

bibanhbao
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hi bạn !
    Những vấn đề trên chỉ được giải quyết triệt để khi bạn kích BIS vĩnh viễn bạn afh, do 9930 là dòng lai CDMA nên sóng không ổn định và BIS chập chờn. Bạn nên kích BIS lên trước rồi cài đặt lại ROM là những lỗi như bạn đã nói sẽ không sảy ra nữa nhé và sóng cũng ổn định hơn bạn à :)

bibanhbao thích bài này.
  3. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy active BIS nhưng bác đó đã đăng ký BIS của nhà mạng đâu ợ! Hix.

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

bibanhbao thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

:& thế thì lại càng không ổn bác nhỉ <=-P

bibanhbao thích bài này.
  5. bibanhbao

bibanhbao
    Expand Collapse

Tức là bây giờ em đk gói BIS Của viettel, rồi kích BIS sau đó cài lại ROM là perfect hả bác...
    7.1.0.1066 đã kích được BIS chưa bác nhỉ? Hay phải mang ra tiệm.
    Và dùng ROM nào thì ngon nhất ạ.
    E xin cảm ơn bác

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Máy bác muốn dùng ổn định thì phải kích bis vĩnh viễn bằng tool Chimera và chắc sẽ tính phí 150k ở tiệm, chắc máy bác chưa kích. kích bis xong rồi bác đăng ký gói BIS của nhà mạng và sử dụng bình thường bác ạ. gói BIS y chang như 3G của các dòng khác nhé bác =))

7. bibanhbao

bibanhbao
    Expand Collapse

e đăng ký gói BIS PRO của viettel rồi ạ. đã hiện chùm dầu khi bật 3G và wifi. Nhưng có 1 điểu là ko đăng nhập đc vào mail, cứ đăng ký là nó báo sai mật khẩu ạ. vào mail trên máy tính thì nó báo location của mình ở tân California các bác ạ. Giờ e phải làm sao để đăng nhập đc ạ?

8. lionkingA9

lionkingA9
    Expand Collapse

Member

Sao lại ko đăng nhập được vào mail nhỉ. Hồi trước dùng 9930 mail push ầm ầm luôn.
    Mà location ở Cali là do BBOS khi đăng ký BIS sẽ chạy qua server của BB nên mới có location ở bển. Cái này bạn test được mà. Có FB đăng nhập trên BB sử dụng BIS. Vào phần theo dõi đăng nhập tài khoản sẽ thấy nó đang đăng nhập vs location ở bển cơ.

9. linhkk99

linhkk99
    Expand Collapse

Member

Bạn đăng nhập mail trên máy tính sau đó vào phần cài đặt " cho phép đăng nhập trên nhiều thiết bị". Đại loại ở phần cài đặt tài khoản google ý . Mình nhớ ko chính xác lắm. Thêm nữa ở phần đó bạn tắt phần xác minh 2 bước đi.
    Mình cũng dùng 993 và giờ dùng mail rất ổn