CHIA SẺ Chia sẻ sau 3 ngày dùng BlackBerry PlayBook 4G

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi vinhvinh, 9/7/14.

1. playbook2-toronto-1384c09f-lwd.jpg

Mình đã từng dùng ios, và bây giờ đang dùng con note 2 ( hệ điều hành android).... thấy máy BP 4G giá hợp lý nên đặt mua... Sau 3 ngày dùng PlayBook 4G, mình chia sẻ một vài đánh giá cá nhân để các bác vào thảo luận giúp mình có thêm kinh nghiệm với chiếc máy này.

Ưu điểm:
    • Âm thanh nghe khá hay
    • Chụp ảnh tốt (tất nhiên so với giá tiền thôi, vì chụp ánh sáng yếu thì hơi nhiễu)
    • Mình rất thích về tốc độ load video và đọc tin tức (nó mở khá nhanh)
    • Mình mày mò thì cũng đã cài đặt được các ứng dụng (về cài đặt theo mình nó cũng dễ giống cài bên iOS) cái này ít được các nhà phát triển quan tâm chứ không họ tạo đơn giản một phần mềm có thể copy trực tiếp vào máy để cài!
    • Hệ điều hành của nó cũng hay, đa nhiệm của nó mình thấy còn hay hơn ios
    Nhược điểm:
    • Chưa có nhà phát triển nào tạo ra bàn phím tiếng việt cho máy BP cả, mặc dù trên kho ứng dụng có bàn phím cho Thái, Nga..... (Mình đã thử cài bàn phím tiếng việt theo hướng dẫn, nhưng nó không dùng cho facebook gốc của BP, phải cài facebook của android mới dùng được, mà face book mình thấy hay bị lỗi)
    • Facebook gốc của BP hay facebook của android cài thêm sao mình không thấy phần trang chủ (hay bảng tin) nhỉ, nên bảng tin nó cứ lung tung thế nào ấy, không giống lướt face trên máy điện thoại của mình ... toàn phải mở bằng trình duyệt (cái này hơi chán)
    • Ứng dụng và game hơi ít (ít nhà phát triển của việt nam quá), và chạy game và ứng dụng, trình duyệt đôi lúc bị thoát ra...
    • Pin hết cũng nhanh, mặc dù chẳng dùng gì cũng mất phần trăm (%)
    Chắc dùng sẽ còn thấy ưu và nhược nhiều hơn, nhưng tạm thời mình đưa ra để bác nào ý mua tham khảo, bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ....

Cám ơn các bác đã quan tâm

vinhvinh

vinhvinh
    Expand Collapse

Member

#1 vinhvinh, 9/7/14
    Last edited by a moderator: 14/8/14
  2. pro_hvtc

pro_hvtc
    Expand Collapse

cùng ý kiến, nói chung là dùng IPad vẫn là ngon nhất, tính mình cứ thích vọc vạch, bán hết cả ipad, đi chơi mấy con vớ vẩn này, chán vãi. Ứng dụng nghèo nào, dao diện vớ vẩn, chạy thì k mượt mà, hơn nữa ....mà thôi, k kể nữa, chán lắm rồi

3. vinhvinh

vinhvinh
    Expand Collapse

Member

ok bác..... bác tìm hiểu lâu chưa

4. naturit

naturit
    Expand Collapse

Cho em hỏi playbook chuyen game apk sang bar của playbook chơi dc hay k anh.hay chỉ chuyễn dc app thui. Cho hỏi a khắc phục face tren playbook bằng cách náo .nó có chuyen dc app nhaccuatui.mp3zing j k nhỉ.em mún mua de choi game.va face.youtube .thay dc k anh. Pin xai 3 lien tuc dc may gio zay

5. ShjnK

ShjnK
    Expand Collapse

Member

trên diễn đàn có nhiều, bạn chịu khó tìm đọc đi, mình cũng mới vọc 1 ngày mà cài và chơi được hơn chục game hầu hết là android sang, ứng dụng thì đáp ứng đủ, có mấy cái app đọc truyện rất ngon :D

ndthuytrang thích bài này.
  6. Blackbusy

Blackbusy
    Expand Collapse

Cái này mình cũng gặp phải,cũng mới dùng được 2 ngày,những cái khác bạn nói đúng,riêng pin sao nhanh hết quá,bật wifw chừng 2g30',kg wifi bluetooth chừng 4g.Không biết của cáac bạn thì sao??

7. huytb1990

huytb1990
    Expand Collapse

Member

thế là hơi yếu bác ạ. em wifi phải hơn 4h mới xuống vạch vàng. offline thì chắc lâu hơn :)

8. khuonghus

khuonghus
    Expand Collapse

Member

Bản 4G mình không rõ, chứ bản wifi mình xài youtube cả 6 tiếng coi phim lận, quá trâu luôn.

9. ngocbang9320

ngocbang9320
    Expand Collapse

Member

Chào các bác. Em cũng đang tính rước 1 em về cho đồng chất với em z10 em đang dùng nhưng đang phân vân không biết nên mua ở đâu. Theo các bác thì nên mua ở đâu ạ, quang3g hay dauden???

10. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

M cũng tởn con này lắm rồi. Khi mua cũng 6 cũ chứ ít gì. Cũng vì đam mê thôi. Mua về thì thất cmn vọng, app thì ko có. có thì cùi bắp, Duyệt web thì đau ko tả nổi. Dựt dựt, lag, loạn. Pin thì hết cực nhanh.Thấy nó xuống mà thảm.
    Cũng may cho gấu xài rồi gấu làm mất. Cũng đỡ rầu...:Popo78: