HỎI ĐÁP Chế độ bảo hành khi cục sạc của PRIV bị cháy và mua sạc nhanh

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Priv812, 29/1/16.

1. MÌnh vừa dc người nhà mua 1 máy Priv từ Mỹ về. Mình mới sử dụng dc 4 ngày thôi. Sạc 2 lần 8 tiếng và tới lần cắm sạc kế tiếp thì phát hiện cục sạc của PRiv đã bị cháy, có mùi khét ở trong nhưng cục sạc vẫn còn nguyên vẹn, có lẽ là cháy bên trong.
    Cho mình hỏi trường hợp này có được BB bảo hành đổi cho cục sạc khác hay không?
    Nếu không được đổi, mình mua loại sạc nhanh thì mua cục sạc nhanh loại nào? Mình thấy có Anker và Aukey không biết như thế nào?
    Ae tư vấn giúp mình với. Thật sự quá thất vọng với lần đầu tiên chơi với BB. Tởn.

Priv812

Priv812
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hì, bạn mua máy từ Mỹ thì không bảo hành được ở Việt Nam rồi, còn về cục sạc thì bạn chỉ cần mua những cục sạc cùng chuẩn đầu ra là được, Priv sạc chuẩn hơn 1A thì kiếm cục sạc khoảng dưới 2A là được bạn à :)

3. Priv812

Priv812
    Expand Collapse

Member

Tks b. B cho mình hỏi thêm là nếu hư vậy thì có dc BB bên Mỹ bảo hành ko b?
    - Mình tính mua sạc nhanh sử dụng luôn, vậy có hại pin ko b? do mình sợ là ko phải của BB nên ko an tâm lắm

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hihi bạn mua sạc bạn phải test nhé, vì mình cũng chưa dùng sạc nhanh trên Priv bao giờ nên không dám chắc, bên Mỹ thì có trung tâm bảo hành của BlackBerry nên bạn cứ yên tâm mà gửi qua đó bảo hành, còn trên thị trường Việt Nam chỉ có nhà phân phối bảo hành thôi bạn à :)

Mình thấy không cần mua sạc nhanh, bạn cứ kiếm cửa hàng bán hàng chính hãng BLackBerry và mua sạc dành cho BlackBerry Priv.

5. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sạc của Priv là 1300mAh, Priv có công nghệ sạc nhanh nhưng cục sạc kèm máy lại là sạc thường. Cục sạc mới, cắm máy khi gần hết pin hay vừa cắm sạc vừa xài thì nóng là bình thường! ( mới còn hơi có mùi nhựa cháy, vài hôm là nó hết mùi thơm đấy ngay! Kaka)
    Bác có thể mua cục Anker hay Aukey có chức năng sạc nhanh để tận dụng ưu điểm này cho sướng chứ nhỉ? Các máy smartphone em toàn chơi cục Anker 5 cổng, cắm bét nhè qua đêm! Sạc theo máy dư cả đống vì ko xài!

Sent from my Passport using Tapatalk

6. Priv812

Priv812
    Expand Collapse

Member

Minh bi Chay luon. Cam vo sac ko nhan dien luon. Ko ngo la BlackBerry te nhu vay