Chất lượng của Black Berry Bold 9000 hiện nay

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi mr.step, 7/4/12.

1. Xin chào mọi người, em cũng đã dùng qua 1 số dòng bình dân như 8830,8820. Hiện nay em muốn mua 1 chú Bold 9000, chả là em được nghe về chất lượng Bold 9000 hiện nay có ở Việt Nam thông qua 1 số cửa hàng mua bán, số lượng hàng rất nhiều, nào là 98%, 99% nhưng đa số là hàng dựng lại bên Trung Quốc, tuy chỉ cần 3tr là sở hữu được Bold 9000 nhưng em xin được nhận những lời khuyên và nhận xét về Bold 9000 hiện nay để tránh tình trạng "tiền mất tật mang" . Mong có những hồi âm quý giá của cộng đồng mình. Thân!

mr.step

mr.step
    Expand Collapse

2. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chưa dùng Bold Béo lần nào nhưng nghe nói chú này hay bị chít IC nguồn, pin hơi yếu nên hiện tại có rất nhiều pin độ dung lượng cao cho chú này, tuy nhiên như thế lại càng làm cho chú ấy dễ chít thêm , bạn nên tìm hiểu kỹ vụ này trc khi mua . Còn về các chức năng của chú âý thì hầu như rất được mọi người ưa chuộng và hài lòng . Mong bạn có những lựa chon chính xác .

3. vnp6666

vnp6666
    Expand Collapse

Member

Với chi phí để tậu một em Bold béo vào thời điểm bây giờ thì cái lỗi pin yếu của em nó là chấp nhận được, hiện tôi đang dùng một em thấy rất hài lòng ! còn tất nhiên mọi sự so sánh đều khập khiễng. Quan trọng nhất là bạn tìm được chỗ bán nào uy tín, có trách nhiệm với khách hàng thôi. Chúc bạn sớm có quyết định sáng suốt !

4. tumlac

tumlac
    Expand Collapse

Member

mình mới rinh 1 em bold béo về đây, hàng at&t, no cam, pin nghịch phá bật gg map liên tục 1 ngày là sạch, còn để ngó không thì 2,5 ngày(chả đụng gì tới)!!
    hiệu suất hoạt động: theo nhu cầu của mình thì quá okie. nghe nhạc ầm ầm, chỉ sợ cúp điện, hàng xóm mò sang hỏi mày nghe nhạc bằng gì mà lớn thế hả con?:baffled5wh:.
    con này mình săn mãi mới dc. còn nguyên tem void. nói chung khá là tốt. chấm điểm 8/10.
    chúc bạn tìm dc con tốt
    p/s: bạn ở sg thì pm mình offline, mình và bạn sẽ đi săn 1 con. lấy chầu cafe làm quen thôi.

5. manhth81

manhth81
    Expand Collapse

Member

Mình cung da dùng qua bold 9000.Theo mình cảm nhận thì mình khá hài long,loa ngoài nghe rất ấm,bàn phím bấm rất thoải mái và mềm mại. có 1 lưu ý đó là chi đc dùng sạc zin theo máy,ko nên dùng sạc lô,sẽ rất dễ bị chết ic nguồn.Và nếu bạn có mồ hôi tay thì cũng ko hơi bất tiện vì bi lăn sẽ bị trượt khi bị ướt

6. BB9900/9930

BB9900/9930
    Expand Collapse

Member

Tiểu đệ cũng đang dùng 9000, đúng là phin hơi kém nhưng vẫn chấp nhận được, tiểu đệ dùng hai năm rồi mà chưa xảy ra sự cố gì, nếu huynh muốn mua thì cũng okei đấy, nhưng thời gian này nhiều chỗ bán nên huynh phải cận thận khi chọn hàng. Chúc huynh có được em 9000 như ý.

7. hoangkien.com

hoangkien.com
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cảm ơn thông tin của bác

8. wave alpha

wave alpha
    Expand Collapse

Member

Mình dùng quả pin 2200 cho Bold, nghe gọi, nhắn tin được hơn 2 ngày, thế là ổn! Nhược điểm thì máy nào cũng có, quan trọng là cái cảm giác khi dùng Bold nó sướng như thế nào thôi (ai dùng rồi sẽ hiểu)

9. hung29kt

hung29kt
    Expand Collapse

Member

Bạn ơi cho mình hỏi. Bạn đã dùng dòng Cuve lần nào chưa? Mình đang phân vân giữa con Bold béo và con Cuve 9300 quá à. Ngày trước mình thích con Béo lắm nhưng mà sợ pin của nó yếu quá à. Tư vấn giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều.

10. khuatthang69

khuatthang69
    Expand Collapse

Member

dùng bold béo đi bạn