CHIA SẺ Cập nhật phần mềm mới cho BlackBerry Priv như thế nào?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Gió Ấm, 22/12/15.

1. q.jpg
    Việc cập nhật phần mềm mới, phiên bản mới đối với các anh em BBers thì chắc hẳn là điều hết sức đơn giản và quen thuộc đối với các dòng máy BB10 hay BBOS. Nhưng đối với một số người dùng, việc chuyển đổi từ dùng BlackBerry 10 sang BlackBerry Priv thì có lẽ sẽ gặp một số khó khăn.

Vừa qua, BlackBerry đã phát hành bản cập nhật cho BlackBerry Priv của mình, bao gồm các bản cập nhật vá lỗi tháng 12 của Android nhằm tăng độ bảo mật, cải thiện hiệu suất của máy ảnh, hiệu suất tổng thể tốt hơn và tăng tính ổn định của máy.

Để cập nhật phần mềm trên BlackBerry Priv của bạn, hãy làm theo các bước sau:

Setting > About phone > System updates > Check for Updates

Sau khi thiết bị của bạn tìm thấy các bản cập nhật, bạn sẽ được yêu cầu tải về các bản cập nhật, bạn nhấn vào Download để tiến hành tải bản cập nhật về máy. Trong thời gian chờ tải bản cập nhật, bạn vẫn có thể tiếp tục sử dụng điện thoại cho đến khi tải về xong.

Bạn quan sát dòng chữ "Update your Priv to the latest software today..." để theo dõi tiến độ update. Sau khi tải về, hãy nhấm vào Restart & Install. Một vài giây sau thiết bị của bạn sẽ khởi động lại và bắt đầu tiến hành cài đặt gói nâng cấp mà bạn vừa tải về.

Hãy nhớ luôn giữ mức pin của Priv ở mức tốt nhất trong suốt quá trình cài đặt bản cập nhật bằng cách cắm sạc thiết bị của bạn để không làm gián đoạn quá trình update bạn nhé. =))

Tham khảo CNET

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 22/12/15
    Last edited by a moderator: 22/12/15
    thangbs and Khánh Doãn like this.
  2. vn.share761

vn.share761
    Expand Collapse

Member

Có vẻ vẫn ít người quan tâm nhể

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng vậy bác ạ, có lẽ giá thành priv hơi cao mà anh em chưa có tư tưởng chuyển qua nền tảng Android nên thế, những bài viết hiện tại để có tài nguyên cho anh em sau này vọc vạch :) tiếc rằng BB10 ít cái để nói cùng anh em quá =))

4. Black4U

Black4U
    Expand Collapse

Well-Known Member

không có up rom offline nhỉ

5. bencoi

bencoi
    Expand Collapse

Em có Priv AT&T STV 100-1 đã unlock = code lên bản qtế, sử dụng bình thường chỉ mỗi cái là không update được firmware. Cứ vào update là nó lại đòi AT&T software update. Bác nào biết thì mách giúp em fix vụ này với nhé.

fanmytamus thích bài này.
  6. fanmytamus

fanmytamus
    Expand Collapse

Member

Up bằng cách autoload đi bác, AT&T hay Tmobile đều đc ah`, nhưng vẫn còn dấu ấn nhà mạng đấy, mà ko sao vẫn tuyệt vời lắm