CHIA SẺ Cảnh Báo: Blackberry Passport Pháp dùng hộp Giả của Trung Quốc | Đây là cách phân biệt

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Hoang Siu, 12/10/16.

1. Blackberry Passport Pháp là một sản phẩm đang rất HOT hiên nay, với mức giá chỉ hơn 5 triệu đồng khi về tới Việt Nam, sản phẩm này trờ thành một trào lưu mới trong giới công nghệ. Tuy nhiên, các loại hàng được dựng lại, được đóng giả mới, hàng kèm chất lượng trên thị trường không phải là ít. Hôm trước thì đã có bài hướng dẫn chọn mua Blackberry Passport Pháp hàng xịn 100% cho các bạn tham khảo rồi.

Nhưng hôm nay, mới có cơ hội được trên tay hộp sản phẩm được làm giả khá tinh vi từ Trung Quốc. Và trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn cho các bạn cách phân biệt hộp của Blackberry Passport Pháp làm giả và hộp xịn chính hãng.

1. Bề mặt hộp thật sẽ bóng và dễ bị trầy xước hơn so với hộp giả.

Khi để hai hộp cạnh nhau thì các bạn sẽ nhận thay hộp xịn sẽ có bề mặt được làm bóng hơn đôi chút và hộp nó cũng dễ xước hơn so với hộp giả. Vì vậy các bạn sẽ thấy hộp giả sẽ thường còn rất mới như hình dưới đây. Tuy nhiên, nếu chỉ cầm từng chiếc hộp riêng lẻ thì các bạn sẽ rất khó để phân biệt được đâu là thật - giả nếu chỉ dựa vào đặc điểm này. Các bạn hay tiếp tục so sánh các điểm sau.

2. So sánh các tem dán ở hai bên cạnh vỏ hộp.

Ở bên cạnh phải của hộp. Tem imei ở trên hộp xịn sẽ có màu đục hơn, các chữ được in rất sắc nét và rất đầy đủ thông tin, còn trên hộp giả thì màu mực rất sáng, các nét mực thì không được sắc nét và thông tin thì không có đầy đủ như trên hộp xịn.

Ở phí bên cạnh trái, hộp xin sẽ có tem màu trắng còn hộp giả thì sẽ không có tem này.

3. Seal niêm phong trên hộp của nhà sản xuất trên Blackberry Passport Pháp

Dù các bạn mua hàng còn nguyên seal hay đã bị rạch seal thì trên máy xịn chắc chắn sẽ phải còn seal dính ở trên hộp. Và seal này phải là seal 7 màu, mở ra sẽ thấy chữ scurity phản xạ thành 7 màu sắc khác nhau khi có anh sáng chiếu vào. Còn ở trên hộp được làm giả thì sẽ không có cái SEAL nay hoặc không phải là seal 7 màu.

4. Phía bên trong của hộp.

Ở cả phần phía trên và phía dưới của hộp, ở mặt trong của hộp Blackberry Passport Pháp hàng xịn sẽ phải có mã vạch, còn ở trên hộp giả sẽ không có.

Nắp trên của hộp

Nắp dưới của hộp

5. Phụ kiện theo hộp của Blackberry Passport Pháp

Phụ kiện theo theo máy xịn của thị trường Pháp sẽ có củ sạc 2 chân tròn và sạc + cáp sẽ không được bọc trong túi nilong như ở phụ kiện đi theo hộp giả. Chỉ có phụ kiện mua ngoài cho vào thì mới có túi nilong mà thôi.

Phần khay được chân sạc ở trên chiếc hộp giả cũng khá vô lý, khi khay của củ sạc loại 3 chân trong khi đi kèm theo hộp lại là củ 2 chân.

6. Kết luận:

Trên đây là những điều bạn cần phải lưu ý khi kiểm tra hộp và phụ kiện của Blackberry Passport Pháp, để bạn có thể tự chọn cho mình được một chiếc máy xịn. Trong bài viết này, mình sẽ không hướng dẫn các bạn kiểm tra máy nữa vì mình đã có một bài viết và video khác rồi, nếu bạn chưa xem thì hãy xem chi tiết TẠI ĐÂY

Chúc bạn sẽ có một sự lựa chọn đúng đắn !
    Nguồn HungMobile
    Hoàng Siu

Hoang Siu

Hoang Siu
    Expand Collapse

Member

#1 Hoang Siu, 12/10/16
    Last edited by a moderator: 12/10/16
  2. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu đây đúng là những cách để phân biệt hàng thật giả thì khi đi mua máy, AE cứ mở sẵn topic này trong điện thoại rồi so sánh cho khỏi lăn tăn! Nom cuộc cách mạng gần đây về giá của phiên bản màu đen mà máu quá! Ko nhẽ móc hầu bao làm thêm em nữa cho đỡ thèm [​IMG]
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

hai_lethanh86 thích bài này.
  3. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

chiến thôi, bài viết nào cũng để củng cố cho anh em khi mua hàng, thank thớt. mới lấy em pp az cho ông bạn, ok không phải hộp giả. mà nghe mấy báo nói đợt sau mới âm binh nên cũng mừng thầm cho ông bạn :D

hai_lethanh86 and hung29kt like this.
  4. diamondsky89

diamondsky89
    Expand Collapse

Member

bài này đúng nhưng chưa đầy đủ bởi lý do sau:
    1. hộp giả quá lộ liễu, ko có tem security -> quá dễ phân biệt
    2. hộp ko ghi số mã vạch j hết, nhái quá tệ
    3. Vụ khay đựng củ sạc chứng tỏ thằng này nhái loại 3, hay gọi là nhái tập sự vì ngu quá.
    Mấy hnay mình cũng lùng kiếm bản AZ, mình cũng kiếm đc con ngon, tính review cho các đồng Bê nhưng tiện topic này mình chia sẽ cho ai muốn mua PP pháp. Trc mình dùng qua z10, classic và pp chính hãng, mua máy thì mình mua kiểu "tha thu", nghĩa là mình thích là minh mua thôi, ko biết test hay nhìn ốc zin j hết, nhìn đẹp và nghe gọi đc là quất nên đã hứng ko biết bao nhiêu siêu phẩm lỗi của các ae trên chotot và nhattao. Nay có chút kinh nghuyệt chia sẻ với bác đống Bê như sau:O:)
    Quan trọng nhất - Trc hết các bạn phải chuẩn bị tâm lý mình đi mua chứ dek phải đi xin, tránh bị tác động của người bán rồi ôm cục tứ vào người khi dùng. Cái rằm tuy nhỏ nhưng bị nó đâm vào các bác để vậy đc ko, vậy thì cái máy lỗi nhỏ cũng vậy. Cứ phải ngồi check, ng bán hối thì bấm nút xả nước luôn cho mình nhờ (rofl). Xong phần tâm lý thì như sau:
    1. Trc tiên phải là cái hộp, hộp ko trùng ime thì chim cút ngay, ko lấn cấn :D. Đành rằng họ sẽ dụ bạn là bạn là ng dùng, máy ngon là đc, cần j hộp nhưng không nhé. Ai trong chúng ta sau này chẳng đổi dt, và cái hộp ko trùng ime làm khó chúng ta khi muốn bán máy cũ đi, lúc đó họ sẽ ép mình rẻ hơn vài trăm ngàn là bình thường. Hơn nữa, nó còn có tác dụng check máy nữa.;);)
    2. Cái video trên nói ko rõ nhưng ai các bạn để ý, cái hộp thật thì những chữ PP và chữ Blackberry cạnh sườn của nó đều in nổi, sờ hoặc nhìn sẽ thấy, ko in nổi là hàng nhái, chim cút luôn.B-)
    3. Mình đã gặp trường hợp chữ Blackberry PP to tướng ở mặt trc ấy, máy chuẩn thì chữ in đều và khá nét, hộp nhái thì chữ Blackberry nó hơi nhòe, kiểu như hiệu ứng đổ bóng 3D ấy, nhìn dại dại -> chim cút.:D:D
    4. cái tem ime cạnh sườn thì chuẩn như cái video kia nói, phài có chữ azety và có cái chữ tiếng Anh nói về cái Euro mẹ j ấy, cái đó chuẩn.=-h
    5. Cái security mình từng dính cái fake cực khéo, nó có tem, bóc ra thấy chữ security như thật nhưng cái chữ đó nó ko phải 7 màu, soi dọc soi xuôi thì hơi có màu xanh xanh đỏ đỏ. May lúc đó nhớ đến cái bài cảu bác Fang fập j đó trên này, mở ra xem và chia tay em đó. Qủa nhiên con sau này mua khác hẳn, y như hình bác Fang chụp. Nghĩa là nó phải rõ 7 màu dù nhìn thẳng hay nghiêg :'(. Chủ hàng cứ nài nỉ nói mình tem nó phải vậy, bao test 1 tháng mà mình quyết ko lấy, nhấn nút xả nước ngay. Đặc biệt, tem 7 màu thật lột ra khá khó chùi, fake thì chùi nhẹ là bay chữ.8-)8-)
    6. qua đc cái hợp rồi thì vào cái máy, lật ra nhìn tem void và giấy quỳ, void hơi phồng 1 chút, giấy quỳ trắng ->ok ~O)
    7. số ime ở lưng với máy và vỏ hộp, trùng nữa là khá ổn rồi.
    8. Tải bbev check cho hết, qua là gần về đc rồi
    9. Vào xem máy phiên bản nào, 10.3.1.1779 là ok, quảng cáo mới 100% mà 10.3.2 là có mùi thả thính.=))
    10. Phím này nó mềm hơn pp chính hãng, mình từng qua pp chính hãng nên biết, bấm khá tốt.~O)
    11.Về úp ngay lên 10.3.2.858, bản này rất tốt, ko up lên bản mới nhất vì nghe quảng cáo là bị lỗi (chưa thử).(y)(y)
    Không dám vôlăng trc mặt quái xế, chỉ có chút kinh nghiệm nhỏ thực tế. @>--@>--@>--

5. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

mình cũng có test 1 em azz 2 ngày trước. nói chung có 2 điểm đáng ngờ, đó là seal lột rất dễ và không bám vào thân hộp mà phải gỡ nhẹ từ từ nó mới bám, nghi án face nhưng lại có tem 7 màu :(

2. team voi xẹp lép phẳng lỳ không phồng, cái này sợ âm binh vì xài nhiều pp rồi toàn thấy tem phồng.

Còn về hàng thì màn hình hơi ngả vàng, ám màu vàng. Y chang như con PP đỏ thời trước mình mua ám vàng (có thể là tùy thị trường và phiên bản mà màn ám vàng) :)

Có đôi chút lăn tăn thế thôi, chứ mình vẫn xài em QWERTY. Mua dùm ông bạn ở XTMobile, chăc không mua lần 2 vì làm ăn chán, nhân viên tệ :D

hung29kt and diamondsky89 like this.
  6. diamondsky89

diamondsky89
    Expand Collapse

Member

màn hình vàng thì pp chính hãng cũng có bạn, tem void nhìn thẳng thì ko thấy nhưng nhìn nghiêng phải thấy phồng ở giữa thì ok, ko phồng thì hơi ngán :D.

7. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

\=D/mình có bóc hộp nhiều rồi, nhìn đủ mọi thành phần không phồng. thế mới ngán mà cửa hàng chơi chiêu thanh toán xong mới lấy máy =)) nhưng chỉ có 2 phần đó là mình lăn tăn thôi, cái seal và cái tem void. :D còn đâu mọi thứ ok :D

8. diamondsky89

diamondsky89
    Expand Collapse

Member

đúng 2 cái quan trọng nhất (rofl)(rofl)

Fang and Nông Dân like this.
  9. Tran An

Tran An
    Expand Collapse

Member

Thế mới biết blackberry vẫn còn độ hot nhất định.

10. ngocduybui

ngocduybui
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ra Quang 3G làm con, lúc lấy cũng chẳng có thời gian check choác gì, Vác về kiểm tra thì OK ngon !
    Đây cũng là cơ hội cho anh em thích sở hữu em nó !
    Phải chăng BB bán giá này từ ngày mới ra thì BB đã được cứu từ rất sớm rồi !

Ks.lmh thích bài này.