CHIA SẺ Cài mật khẩu ảnh kiểu BlackBerry cho mọi máy Android, không bao giờ sợ lộ mật khẩu

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Fang, 4/4/17.

1. 635858631276572159_Cover-BlackBerry-Priv.jpg

Chúng ta đã biết về mật khẩu ảnh cực bá đạo của BlackBerry, chúng ta thoải mái để bạn bè nhìn vào màn hình điện thoại khi mở khóa máy mà chẳng lo bị lộ mật khẩu. Đây là cách mang tính năng bảo mật cực kì độc đáo này của BlackBerry lên mọi máy Android.

Việc đầu tiên bạn cần làm là vô hiệu hóa (tắt) tính năng khóa màn hình bằng vân tay hay mật khẩu đang có trong máy.

Sau đó tải ứng dụng Picture Password trực tiếp trên Google Play tại đây.

Đầu tiên bạn cần thiết lập một số quyền cho ứng dụng, chọn Vẽ đè lên ứng dụng khác.

Kích hoạt.

Tiếp tục chọn Truy cập hệ thống thông báo.

Kích hoạt.

Như vậy là xong, bây giờ bạn có thể bắt đầu thiết lập màn hình khóa, từ nay trở đi mỗi khi muốn thay đổi mật khẩu bạn chỉ cần thực hiện từ bước này.

Chọn Cài đặt mật khẩu.

Đầu tiên bạn sẽ được phép chọn một ảnh bất kì làm hình nền màn hình khóa, nhấn vào bất kì vị trí nào trên màn hình để đổi ảnh.

Sau đó nhấn vào biểu tượng tiếp tục.

Bây giờ hãy nhấn chọn một số bất kì trên màn hình, ví dụ ở đây mình chọn số 0. Nhấn tiếp tục.

Ở màn hình tiếp theo bạn sẽ thấy số 0 (số bạn lựa chọn ở bước trên) được khoanh tròn. Bây giờ bạn hãy chọn 1 vị trí bất kì trên tấm ảnh, ghi nhớ nó. Sau đó dùng tay di chuyển dãy số sao cho số 0 khớp vào vị trí bạn đã chọn. Nhấn tiếp tục.

Thiết lập một mật khẩu dự phòng trong trường hợp bạn quên mất những gì mình thiết lập trước kia.

Như vậy là xong, hãy nhấn kích hoạt để bắt đầu sử dụng.

Thử khóa màn hình, sau đó mở lại. Để mở khóa bạn cũng di chuyển dãy số sao cho con số bạn lựa chọn khớp đúng vào vị trí bạn thiết lập ở trên. Các dãy số sẽ thay đổi một cách ngẫu nhiên mỗi lần bạn mở khóa do vậy người khác dù có nhìn vào màn hình cũng không có cách nào biết được cách mở khóa.

Chúc các bạn thực hiện thành công, các dòng máy Android khác có thể áp dụng tốt nhé. Với Android của BlackBerry thì mặc định được hỗ trợ rồi.

Tổng hợp​

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

Hoangesc, Lang_Thang07 and Vi Hi like this.
  2. nguyendouglas

nguyendouglas
    Expand Collapse

Bạn cho hỏi PP SE có dùng được chức năng này không? Cám ơn!

3. blackcafe5

blackcafe5
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này vốn là ở bb mà. ​

4. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nó là tính năng mặc định rồi. Quan trọng mình có dùng hay không thôi. Bác vào cài đặt làm nhé

5. Hoangesc

Hoangesc
    Expand Collapse

Member

Dùng mật khẩu ảnh trên dòng BB Android sẽ làm cho Dtek không đạt 100% điểm tuyệt đối (vì tính năng khởi động an toàn bị tắt) nhưng tính năng này chẳng mấy khi sử dụng nên mình nghĩ không có vấn đề gì.
    Cảm ơn vì bài viết chia sẻ 1 pm rất hay. mình sẽ cài đặt cho bạn bè và người thân phần mềm này

6. kenshitran1986

kenshitran1986
    Expand Collapse

Member

Lúc trước từng sử dụng app này, nhưng chạy trên Android 6 bị treo hoài nên đã gỡ bỏ. Xài mật khẩu của Android cho lành