HỎI ĐÁP Cách UNLOCK BB Bold Touch 9900???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi cr@ck4all, 6/4/15.

1. Chào cả nhà,

Mình mới được sếp cho con BB Bold Touch 9900, mới, đẹp, nhìn mê mẩn. Nhưng có vẻ em này kiêu kỳ quá, nên đến giờ mình vẫn chưa tìm được cách phá rào để nhào nặn em nó. Cụ tỉ chuyện nó như thế này:
    - Máy BB Bold Touch 9900, T-Mobile, OS 7.1.0.1047
    - Lắp sim vào nó đòi nhập MEP Code
    - Uh ko hiểu thì tra google, thì mình được biết là nó đang đòi mã MEP để unlock nhà mạng. Có 2 cách để unlock:
    1. Lên 1 số trang web, nhập thông tin theo yêu cầu của nó để nó gửi mã unlock cho (Toàn tính phí, free thì đòi up video youtube, rất mất thời giờ và phiền hà, lại không được vọc vạch)
    2. Sử dụng tools anh em bb viết sẵn chia sẻ tràn lan trên mạng. Tools mình đã down, nhưng đòi hỏi phải có MEP ID và IMEI để phần mềm đó tính toán ra MEP Code. IMEI thì đơn giản rồi, còn cái MEP ID mình search google cả 2 ngày nay nhưng mãi vẫn chưa tìm được cách nào. MONG CÁC CAO NHÂN CHỈ GIÁO.

Dưới đây là các cách mình đã thử để tìm MEP ID
    1. Cách kết nối cáp và Dùng các tools như: MEP reader, Blackberry Reader, Blackberry Logger...
    - 1 là does not respond, 2 là not found - ko hiểu vì mình cài BDM rồi, và có nhận máy.
    - Trong diễn đàn mình cũng tìm được tool BBCalculator V1.7.1 của y3kt@club-berry.com, cài chạy thì windows 7 báo ...has stopped working luôn, chỉnh compatibility các kiểu cũng không ăn thua.
    --> Nản lần 1
    2. Cách không cần nối cáp
    - Lên mạng làm theo hướng dẫn: ấn ALT SHIFT H để vào help screen, nhập PIN, App Version, Uptime, key duration để nó tạo ra 1 cái key, rồi gõ key đó vào màn hình em bold (khi đang ở help screen), nó chuyển sang màn hình Engineering Screen, Rồi vào Device Info kéo tìm MEP ID ở gần cuối màn hình chỗ SW Parts List
    --> Chỗ đó chỉ có mấy cái dòng trắng, lên google thấy có nơi bảo OS 7 nó ko hiển thị MEP ID cho mà xem đâu
    --> NẢN lần 2
    --> Ngồi viết bài lên đây xin trợ giúp.

Cảm ơn các bác và hóng cao nhân.

cr@ck4all

cr@ck4all
    Expand Collapse

Member

2. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu ko cần quá vọc vạch để biết unlock, bác chạy ra tiệm bán BlackBerry lớn, nhờ họ 2 phút là xong, khỏi mất thời gian vọc khi mà chỉ cần unlock 1 lần là xong. Chắc họ cũng chẳng buồn lấy xiền đâu bác ợ! Cùng lắm bác mua 1 món đồ gì đó cho họ. ( cáp, dán màn...bla bla...) thế là done thui mà!

cr@ck4all thích bài này.
  3. cr@ck4all

cr@ck4all
    Expand Collapse

Member

Chắc đành phải vậy thôi

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn thử đưa imei và mep mình thử xem

5. cr@ck4all

cr@ck4all
    Expand Collapse

Member

Cái buồn ở đây là mình không biết cái MEP nó là bao nhiêu bạn ạ. Mình thử xài MEP của T-Mobile Mỹ là MEP-04104-008 cho vào tool để tính toán mã unlock, nhưng ko được. Hậu quả là giờ còn 6 lần nhập MEP CODE nữa thôi =))

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

vậy thì cần cầm máy trên tay mới có thể giúp đỡ bạn được, cái này đành nhờ các anh kỹ thuật gần chỗ bạn chuyên về BB giúp thôi bạn nhé

cr@ck4all thích bài này.
  7. cr@ck4all

cr@ck4all
    Expand Collapse

Member

Hie thanks bạn. Mình nghịch thêm tí nữa, còn 3-4 lần nhập gì đó sẽ mang qua DÂU ĐEN cầu viện vậy.

taovadau.vn and Nông Dân like this.
  8. cr@ck4all

cr@ck4all
    Expand Collapse

Member

Thanks @taovadau.vn
    Mình nghịch mãi không được nên đã đem ra dâu đen Hà Nội họ unlock cho rồi.

9. mobigo

mobigo
    Expand Collapse

Member

cr@ck4all thích bài này.