CHIA SẺ Cách tắt thông báo ‘Đã xem’ trên Messenger cho Priv

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Fang, 6/2/17.

1. blackberry-priv-app-drawer.jpg

Nếu bạn muốn đọc tin nhắn của người khác mà không để lại dấu vết "đã xem" thì hôm nay mình sẽ mách bạn 1 thủ thuật nhỏ mà cực kỳ lợi hại. Với cách này bạn sẽ không còn lo sợ mích lòng với người gửi khi chỉ đọc mà không trả lời.

Unseen - No last seen là ứng dụng được phát triển tương thích mọi smartphone Android chạy phiên bản 4.3 trở lên và tất nhiên ai đang dùng Priv và Android khác của BB đều có thể tải về và sử dụng. Công cụ này cung cấp cho bạn tính năng đọc tin nhắn từ các ứng dụng phổ biến như Facebook, Viber, WhatsApp và Telegram mà không để lại dấu vết "đã xem".

Cách cài đặt và sử dụng Unseen - No last seen

Bước 1: Đầu tiên bạn phải cài đặt Unseen - No last seen theo đường dẫn sau:

Bước 2: Sau khi cài đặt xong bạn khởi động ứng dụng và thiết lập các tùy chọn cơ bản theo hướng dẫn bên dưới:

Bước 3: Sau khi kích hoạt xong, ứng dụng sẽ đồng bộ tin nhắn từ các ứng dụng Facebook, Viber, WhatsApp và Telegram ngay tại giao diện chính. Ngoài ra, khi có tin nhắn từ các ứng dụng trên thì nó sẽ được thông báo ngay tại trung tâm hành động để người dùng dễ dàng nhận biết.

Như vậy, chỉ với vài thao tác đơn giản bạn đã có thể vô tư đọc tin nhắn từ những người khác mà không sợ họ phật lòng bởi "đã xem". Nếu thấy hữu ích đừng quên chia sẻ với bạn bè nhé!

Tham khảo TGDD​

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

Hoangesc and vu_artist like this.
  2. Hoangesc

Hoangesc
    Expand Collapse

Member

Các bạn cho mình hỏi, mình cài Messenger của Facebook rồi, Hub đã hiện danh mục Messenger của Facebook nhưng nội dung trong đó lại không có gì cả. Không biết mình có phải chỉnh setting gì nữa không nhỉ?
    Mình đang dùng DTEK60 nhé

#2 Hoangesc, 6/2/17
    Last edited: 7/2/17
  3. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chú @Fang đâu mà viết bài xong anh em bình luận không tương tác vậy kìa. :P

4. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

hub thì phải cung cấp quyền hạn cho ứng dụng rồi khởi động lại mới có thể hiển thị bác ạ

Hoangesc thích bài này.