CHIA SẺ Cách điều chỉnh đèn cảm biến vân tay trên BlackBerry KEYone

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 12/9/17.

1. FP-LED-KEYone_0.jpg

Có bao giờ bạn tự hỏi có thể giảm độ sáng hoặc tắt đèn cảm biến vân tay trên phím Space của KEYone không? Nếu bạn chưa biết thì trên phím Space của KEYone có hỗ trợ hai đèn cảm biến hai bên và chỉ bật lên khi bạn tương tác với cảm biến vân tay khi mở khóa. Nếu bạn muốn đơn giản hóa không màu mè thì có thể tắt chúng dễ dàng với bản cập nhật mới này.

Các bạn thao tác như sau:
    • Vuốt từ trên xuống để hiển thị menu Cài đặt nhanh
    • Nhấp vào biểu tượng Bánh Răng để truy cập vào Cài Đặt
    • Tiếp theo nhấp vào Bảo Mật > Vân Tay
    • Tìm đến mục Tối ưu hóa cảm biến vân tay > Di chuyển thanh trượt để tăng giảm độ sáng cảm biến hoặc tắt

Một tính năng khá thú vị của bản cập nhật mới, hiện tại việc hiệu chỉnh nhiều tính năng trên KEYone bao gồm đèn LED cảm biến vân tay đã thú vụ hơn rất nhiều !

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. thuanpt.dev

thuanpt.dev
    Expand Collapse

Member

Góp ý cái tiêu đề "dịch" nguyên văn của bác nhé. Đọc đi đọc lại mấy lần mà em không hiểu nó là cái gì. Em đọc bài trên CB mới hiểu nghĩa nó là:" Cách điều chỉnh đèn nền của cảm biến vân tay trên BB KeyOne." có phải không ạ?

3. kysy

kysy
    Expand Collapse

Member

Đơn giản hơn nữa bác ơi, là "Điều chỉnh đèn LED của cảm biến vân tay" thôi, chứ đèn này có phải đèn nền gì đâu, nó chỉ là đèn báo ở hai bên cảm biến để định vị trong tối thôi.

#3 kysy, 12/9/17
    Last edited: 12/9/17
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

em gõ nhầm cái chữ đèn nền nên đã xóa bác ạ, không phải dịch đâu bác. Thông cảm tí bác nhé ! \=D/

#4 Nông Dân, 30/9/17
    Last edited: 30/9/17