ANDROID APP Cách cai nghiện Facebook đơn giản không phải ai cũng biết

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Alan, 4/1/17.

1. maxresdefault.jpg

Facebook là một mạng xã hội được nhiều người sử dụng nhất hiện nay. Bên cạnh những mặt tốt mà nó mang lại, Facebook cũng tồn tại rất nhiều mặt xấu, dễ thấy nhất là mất rất nhiều thời gian của chúng ta. Vì vậy, mình xin hướng dẫn các bạn cách để cai nghiện mạng xã hội này.

Đối với người dùng BlackBerry Android, các bạn có thể bỏ thói quen hay lên mạng xã hội này, bằng cách cài đặt ứng dụng Clearlock trên CH Play.
    Khi cài đặt xong, bạn chỉ cần đánh dấu chọn vào những app mình muốn khoá, ở đây là Facebook, và nhấn và nút mũi tên màu vàng. Tiếp theo, người dùng chỉ cần thiết lập thời gian khoá ứng dụng mong muốn. Từ lúc này, bạn sẽ không thể mở những app đó lên cho đến khi hết thời gian đã cài đặt.

Ngoài ra, còn một cách nữa để bạn có thể cai nghiện Facebook trên máy tính, đó là sử dụng tiện ích mang trên Focusbook trên cửa hàng Chrome.

Sau đó, mỗi lần bạn lướt Facebook, tiện ích sẽ hiện ra một bảng thông báo gồm những câu hỏi bắt buộc người dùng trả lời để chú tâm hơn vào công việc đang làm. Nếu không trả lời, thông báo sẽ ngày càng lớn ra và chiếm hết toàn bộ màn hình của máy tính.

Trên đây là 2 cách đơn giản để bạn có thể cai nghiện dần Facebook trên BlackBerry Android hoặc PC. Nếu còn mẹo nào hay, xin mời bạn chia sẻ bên dưới nhé. Chúc các bạn thành công.

Tham khảo TGDD​

Alan

Alan
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ngắt mạng, gỡ bỏ FB, đặt mật khẩu cho app FB và trình duyệt web với mật khẩu do người khác tự đặt cho mình và đương nhiên ko hỏi người đó về pass! Để máy ở chế độ 2G, nếu vẫn ko cai được thì tự thưởng cho mình 1 chuyến đi dã ngoại ở những vùng nông thôn nơi sóng yếu! Ko dùng smartphone, chuyển sang xài máy nghe gọi, nhà có máy tính thì cho bạn bè mượn, gỡ bỏ toàn bộ cáp mạng, uninstall driver liên quan đến wifi để máy ko bắt được wifi nữa! Sau cùng mà vẫn ko cai nghiện được thì... đừng để tâm đến những lời khuyên ở trên, đừng vào topic này, koi như chưa đọc (rofl)
    PS: ủa, mà ko có hướng dẫn cai với BB10 à? <=-P
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

#2 crazysexycool1981, 4/1/17
    Last edited: 4/1/17
  3. anndt

anndt
    Expand Collapse

Member

Hi. Facebook phải côn nhận là tốn thời gian thật. Tối đi ngủ cứ lên rồi hôm sau vẹo hết cả cổ. Hic.

4. iced_mocha

iced_mocha
    Expand Collapse

Member

1. Xóa app FB ra khỏi máy.
    2. Kiếm việc gì cần độ tập trung cao để tránh thời gian rảnh rỗi ngứa tay ngứa chân lại vào FB :D