HỎI ĐÁP Các BBer tư vấn giúp mình cách sạc và bảo vệ Passport Silver với ạ.

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi mashumaro, 10/12/16.

1. Mình mới tiễn con ip 5s và bb q10 rước e blackberry passport silver,Bản north America cảm giác bóc seal tem 7 màu nó đã gì đâu .Càng trải nghiệm càng thấy ghiền . Mình tính dán keo trong hết cái điện thoại để giữ trọn vẹn vẻ đep em nó hay là nên đeo ốp nhỉ ? Vì mình tìm nhiều chỗ chẳng chỗ nào có dán màn hình và ốp lưng nên xài hơn tuần chưa lột seal màn hình .
    Các Bber trang trí bảo vệ hàng của mình như nào bày mình cách với , sẵn tiện chỉ mình dùm chỗ nào dán màn PP SE cường lực , ốp lưng và rổ giá như nào với. Mình ở sài gòn .Cám ơn các bác tư vấn .Chúc một ngày tốt lành .

mashumaro

mashumaro
    Expand Collapse

Member

2. AnA

AnA
    Expand Collapse

Member

Sạc thì cứ thoải mái đi, cứ đảm bảo lúc nào cũng đủ 1 ngày sd cho mình là được. Còn bảo vệ thì cứ bao da hay holster mà chiến thôi, xài bb mà dán keo làm j =.=

3. mashumaro

mashumaro
    Expand Collapse

Member

Holster và bao da đi đường lấy ra vô nghe đt khó khăn lắm bạn ơi.pp nó đâu có nhỏ đâu.bởi vậy mới tính dán. Hic

4. giacatluongnd

giacatluongnd
    Expand Collapse

Member

Mình cũng dùng bao da. Đi đường có dt thì dừng lại nghe thôi. Vừa sành điệu và tuân thủ luât giao thông. Dán vài nhìn xấu lắm!

Gửi từ Passport của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. JosephHoang

JosephHoang
    Expand Collapse

Member

Mình thì dùng thế này đây, nghe thì phải mở ra vuốt cái, rồi đóng lại nghe. chưa biết tip nào để nghe tiện hơn
    Theo quan điểm mình thì nên dán cái cường lực của nillkin và để dán da mặt sau(bảo vệ cam và miếng gài) thôi không nên dán keo toàn bộ, mất đi nét nét đẹp vốn có của ppse

Sent from my Passport using Tapatalk

6. JosephHoang

JosephHoang
    Expand Collapse

Member

Về cách sạc thì theo mình nên sạc trên 30%, và tuyệt đối không được để cạn pin đến mất nguồn. Nếu có tốt thì nên dùng thêm app Battery Fiction pro trên BBWorld để kiểm soát và tối ưu dùng pin

7. AnA

AnA
    Expand Collapse

Member

Xài bb10 vuốt tè le hết mà dán cường lực chi bồ. Bao cầm tay này ko có nam châm ah

8. D.Lãn

D.Lãn
    Expand Collapse

Member

Chơi chân đất vẫn sướng hơn! Cái điện thoại bạn chung thành với nó lâu nhất là mấy năm? Cần chi phải bảo vệ.
    P/s: Ppse làm rớt khoảng nữa mét chỉ trầy tí nị. Nó rất là trâu bò quái thú.

#8 D.Lãn, 11/12/16
    Last edited: 11/12/16
    vccr thích bài này.
  9. JosephHoang

JosephHoang
    Expand Collapse

Member

Mình cũng dùng BlackBerry nhiều rồi, xác định là dùng lâu. Một phần nữa ai dũng nói hàng zin thì sẽ có cảm nhận tốt nhất.
    Cái flip này của khacten.com khong có holster, bao da thì có, lúc đầu thấy quảng cáo có nhưng order thì không có. Lý do có holster trên flip rất dễ tắt nên bất tiện cho người dùng khacten.com da bỏ tính năng này trêb flip dành cho pp.

10. JosephHoang

JosephHoang
    Expand Collapse

Member

Cầu toàn nên dùng cường lực nillkin thôi chứ các bạn không nhất thiết, quan điểm cá nhân thôi, ai thích thì thử. Mình dùng ppse.