HỎI ĐÁP Bold 9900 tắt nguồn đột ngột

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi poca9x, 4/5/14.

1. E thân chào toàn thể các BBer !! :rolleyes:
    Tình hình là e có 1 em bold 9900, Dạo này máy em thỉnh thoảng có hiện tượng tự tắt nguồn đột ngột (tắm ngấm :() và mong các bber giúp đỡ ạ .
    Hiện tượng như sau: Mọi khi vẫn dùng bình thường, các chức năng ổn định, không lỗi lầm. Nhưng thỉnh thoảng khi e dùng xong , e để máy đấy, máy sẽ khóa tự động và màn hình tắt. Được 1 lúc e cầm máy lên để sử dụng thì ấn phím nguồn hay phím khóa trên đỉnh cũng không thấy máy có phản ứng gì, làm mọi cách kể cả giữ chặt nút nguồn (không lên cả màn hình lẫn đèn phím). Đến nước cuối cùng e phải tháo pin ra lắp lại thì máy khởi động lại bình thường và sử dụng bình thường. E đã thử up và dow lại room nhưng thỉnh thoảng vẫn gặp tình trạng trên (E không để pin đến vàng vạch mới sạc nên e nghĩ không thể là sụt nguồn do hết pin). Rất ức chế ạ :Popo55:.
    Có bber nào biết e nó bị bệnh gì chỉ e với và cách khắc phục đc không ạ ???:Popo27:
    E xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :Popo28:

poca9x

poca9x
    Expand Collapse

2. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình nghĩ máy bạn bị lỗi nguồn bạn à.

3. manhhienpt

manhhienpt
    Expand Collapse

Member

mình nghĩ ...bạn đã mua phải hàng dựng, xin chân thành chia buồn với bạn. Bạn nên nói rõ là bạn mua của thương gia nào để anh em tránh