bold 9000 ọp ẹp góc phải màn hình, khắc phục sao?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi quangvinh.bh, 6/2/13.

1. e bold 9k của mình bị ọp ẹp góc phải màn hình, khi lấy tay ấn vào thì nó kêu ọp ẹp rất khó chịu. mình đã cố gắng khắc phục bằng cách kê 1 tấm bìa mỏng ngay góc giửa main và màn hình thì nó hết ọp ẹp, nhưng xui cái là màn hình ngay đó bị cấn và có đóm sáng. Ko hiểu tại sao giữa main và màn hình lại có 1 khoảng hở để nó bị ọp ẹp, trong khi góc bên trái cũng vậy nhưng mà ko bị ọp ẹp, hiện tại mình bó tay ùi do đã thử tất cả các cách mà ko khắc phục dc. Bạn nào có cách khắc phục khiến e nó cứng cáp hít ọp ẹp mà vẫn bình thường thì giúp mình nha! Mình nghĩ giờ chỉ còn cách là dùng keo chuyên dụng mà nhà sx dán ở dưới màn hình để dính vào main để quét 1 lớp ùi dán vào là chắc. Mà cái keo đó ở đâu bán? Mấy nơi sửa dt bb có ko? xin mấy chuyên gia giúp đỡ. Thank!!!

quangvinh.bh

quangvinh.bh
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mấy keo đó có trong bộ vỏ 83xx đó bạn, không thui bạn dùng tạm băng keo 2 mặt cũng được bạn à:Popo79:. Nhưng mà nó sẽ không dính chặt bằng keo của 83xx đâu

3. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tốt nhất chắc phải nhờ phần cứng kiểm tra làm giúp cho chắc ăn :)

4. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn đã biết bung máy thì có thể dùng 1 miếng mút xốp (loại này hay dùng để kê trong mấy thùng đựng thiết bị linh kiện điện tử) chèn vào giữa màn hình và main là xong.