Bold 9000 không hiển thị Device Memory

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi lusiads, 24/2/12.

1. Chào các anh chị,

Mình muốn nhờ các anh chị giúp đỡ một việc, nếu anh/chị cao thủ nào giúp mình giải quyết được mình xin hứa sẽ hậu tạ một card điện thoại 50K.

Con BlackBerry Bold 9000 bị một lỗi quái ác, mình đã lùng sục tất cả các diễn đàn Việt Nam và quốc tế mà không có được thông tin gì.

Cái Device Memory (1GB) bỗng dưng biến mất không một dấu vết. Trong Options\Memory giờ chỉ còn 2 mục: Application Memory và Media Card.

Sự thể là mình hay cắm BB vào máy và kích hoạt chế độ USB (Mass Storage Mode), một hôm máy báo lỗi ổ đĩa USB của bộ nhớ máy bị hỏng, mình thử Format từ cả BB & Windows nhưng không thành công, lúc này nó vẫn hiện bình thường nhưng khi mở trong Windows thì nó báo "...Do you want to format now?". Mình thử Scandisk để sửa, nhưng không những không sửa được mà nó còn biến mất luôn :no6xn:.
    Giờ trong BB thì nó không hiện Device Memory và khi cắm vào Windows thì nó chỉ hiện biểu tượng mờ, nháy đúp chuột vào thì nó báo "Please Insert a Disk into Removable Disk".

Dùng ứng dụng quản lý file của BB (Files) để mở Device Memory thì vẫn mở được, nhưng xem thuộc tính (properties) của Device Memory thì nó báo:
    Total Size: 5.0 MB
    Storage Device Memory: Local
    Read Only [v] (checked)

Mình đã thử wipe, cài lại ROM, đổi ROM nhưng đều không có kết quả :nerd6bs:

Ai đó làm ơn giúp mình với!

lusiads

lusiads
    Expand Collapse

Member

2. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn thử kích hoạt màn hình ẩn (engineering screen contents) vào đó thử coi nha.
    vào đó rồi bạn vào OSEngineering Screen/USB/ USB Port information/Mass storage (MS): Enabled thử nha.
    chúc bạn thành công

3. phuong

phuong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử kích hoạt màn hình ẩn đi, bạn có thể tham khảo cách bật màn hình ẩn ở đây (bạn đọc mục thứ 3 nhé)

4. lusiads

lusiads
    Expand Collapse

Member

Mình đã thử rồi và không được. Dù sao cũng cảm ơn phuong.

5. trithao

trithao
    Expand Collapse

Mình cũng bị lỗi giống bạn nhưng đã sửa rồi.
    Options\Memory sẽ thấy dòng chử báo divice memory bị lỗi cần repair hoặc format, lăn bi xuống ô divice memory, menu/repair
    Nhu vậy là ok!
    Chúc bạn may mắn!

6. n-minhtu

n-minhtu
    Expand Collapse

Member

Zậy có ai nhận được thẻ cào 50k chưa :bounce: