TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tuần 24/5/2015 - 30/5/2015

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 30/5/15.

1. 10802015_859410304136244_2479919387495962279_n.png

Chào mọi người, Chúng ta có thể đã trải qua một tuần đầy sôi động với những công việc, dự dịnh của mình trong năm mới và diễn đàn BlackBerry Việt Nam gửi đến người dùng những tin tức khá là hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về BlackBerry, những hoạt động sổi nổi để tăng tính công đồng dành cho BlackBerry những giải thưởng dành cho BlackBerry. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam, và đâu là trọng tâm đâu là những điểm nổi bật nhất trong tuần, mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật cũng như những thông tin nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    Nổi bật nhất phải kẻ đến, người ta lại chú ý thấy, Ken Griffin có sự chú ý thực sự tới BlackBerry. Ông quan tâm tới một chủ đề mới dó là Internet of Things ( IoT) mà hiện tại BlackBerry đang dẫn đầu cùng với dịch vụ BES 12 và nền tảng QNX.
    Có vẻ là một tin kiểu như tin đồn rất khó tin khi mà ở Việt Nam Z3 đứng xếp dưới hàng của Z30 và Z10 rất xa ( tính theo dòng full cảm ứng), bên cạnh đó là các nền tảng khác liên tục ra đời và đổi mới. Thế nhưng ở Nam Phi, Z3 hiện đang đứng đầu danh sách những điện thoại bán chạy nhất.
    BlackBerry có tổ chức một buổi thảo luận online về vấn đề : Xây dựng bảo mật cho ứng dụng Android trong doanh nghiệp", được diễn ra trong khoảng 1 giờ.
    Như đã hẹn, hôm nay chúng ta sẽ tìm hiểu thêm những nhóm Khách hàng thuộc những ngành nghề khác mà tôi chưa kịp đề cập trong phần 1, họ đã cảm thấy hạnh phúc thê nào khi chuyển sang một chiếc Passport.

2. Những phần mềm tiện ích:
    Lâu rồi không chia sẻ nhạc chuông hay cho các bạn, hôm nay ngồi rảnh tổng hợp lại những bản nhạc chuông hay do mình tự làm của ban nhạc nổi tiếng Maroon 5, toàn bộ nhạc chuông đều là những bản nhạc sôi động nhưng rất hay và không quá ồn ào.
    Trên BlackBerry World, người dùng có thể tìm thấy rất nhiều phần mềm Native cho mục đích ghi âm. Một số có chức năng giới hạn cho những nhu cầu cơ bản, một số khác cung cấp những tiện ích vượt trội, trong số các phần mềm nổi trội kể trên phải nói đến Beyond Voice Recorder Plus của nhà phát triển Bumblebee Computing.
    Nếu như Mock It đã quá quen thuộc cho người dùng BlackBerry 10 thì giờ đây mình giới thiệu cùng các bạn phần mềm My Memes dùng để tạo hiệu ứng chữ trên hình ảnh mang phong cách chọc cười vui vẻ. Nếu như Mockit bạn ghi tiếng việt sẽ bị lỗi chữ thì MyMemes.
    Mình hiện đang có một số hình ảnh rất đẹp và dễ thương về những chú Mèo đa chủng loại. Xin chia sẻ cùng các bạn để mọi người có thể lựa chọn những chú mèo mình thích nhất và đặt làm hình nền cho riêng mình.
    BlackBerry 10 của bạn thành một touch pad, bàn phím, num pad, và quản lý Media từ xa. Phần mềm này có thể kết nối với một máy tính qua Bluetooth mà không cần cài đặt bất kỳ phần mềm nào thêm. Bạn có thể điều khiển các thiết bị BlackBerry10.
    Ắt hẳn anh em BB có rất nhiều người đã, đang và sẽ học lái xe 4 bánh trở lên. Điều anh chị em quan tâm không chỉ là thực hành tốt mà còn phải làm lý thuyết một cách thuần thục. Tuy nhiên, nhiều trung tâm dạy lái xe hiện nay chỉ phát sách và CD phần mềm.

3. Trò chơi hay được chia sẽ:
    Hãy đến với Retro Runners ngay bây giờ, chắc chắn bạn sẽ nhận được vô số niềm vui. Bạn sẽ phải vượt qua những chướng ngại vật đối mặt với nhiều kẻ thù và thu thập những đồng tiền xu và những món quà đặc biệt.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Chắc mỗi người dùng sử dụng BlackBerry như chúng ta đôi khi sử dụng mà chưa tận dụng những tính năng nhỏ hoặc những mẹo vặt để làm chủ chiếc BlackBerry của mình, ngày hôm nay mình chia sẻ cùng các bạn một số mẹo vặt nhỏ thôi nhưng mong là giúp cho các bạn hiểu hơn và thoải mái hơn khi sử dụng chiếc BlackBerry 10.
    Chắc người dùng không xa lạ gì với màn hình chuẩn 1:1 của BlackBerry Passport, điều đó có thể gây hơi khó chịu nếu bạn chuyển hình ảnh sang một thiết bị khác, hoặc trong một vài trường hợp phải điều chỉnh dọc cho phù hợp. Thế nên, để thay đổi bạn có thể cài đặt trong Camera từ tỉ lệ 1:1 thành 4:3, bạn sẽ có ngay một chiếc máy chụp hình mini đầy mê hoặc.
    Có rất nhiều cách để chúng ta truyền tải dữ liệu qua lại giữa các thiết bị BlackBerry 10 với nhau: Bluetooth, NFC, ... Tuy nhiên, kể từ sau bản OS 10.2 chúng ta lại có thêm một tính năng nữa đó là Wi-Fi Direct để truyền tải dữ liệu giữa các thiết bị BlackBerry 10.
    Trên hệ điều hành BlackBerry 10, bạn có thể áp dụng tùy trường hợp nhé. Một số tính năng tuy đơn giản nhưng chắc bạn sẽ ít khi để ý và sử dụng trên điện thoại của mình.
    BBers chúng ta có hay dừng lại và suy ngẫm cuộc sống và ngày càng hoàn thiện bản thân nhiều hơn. Chia sẻ cuối tuần này cùng các bạn về những suy ngẫm đáng có bằng những thông điệp cuộc sống mỗi chúng ta đều gặp phải hàng ngày.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 30/5/15
    Last edited by a moderator: 30/5/15
    vuphh70 and Nông Dân like this.