TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tuần 1/2/2015 - 7/2/2015

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 8/2/15.

1. watermarked-DSC_0077.jpg

Xin chào mọi người, Năm mới đã cận kề, chúng ta sắp được quây quần bên gia đình và những bữa ăn thật đầm ấm, bên cạnh đó những dòng tin tức được BlackBerry Việt Nam gửi đến người dùng khá là hấp dẫn và tuần này sôi động với những thông tin xoay quanh về Ứng dụng BBM của BlackBerry và thiết bị BlackBerry PassPortGOLD Edition Limited 101, đồng thời theo đó là những công nghệ mà BlackBerry đã được đề cử GSMA Mobile Awards. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam, và đâu là trọng tâm đâu là những điểm nổi bật nhất trong tuần, mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật cũng như những thông tin nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Snap là một ứng dụng dạng Client của Google Play Store trên BlackBerry 10. Thông qua Snap, người dùng có thể tải về các ứng dụng Android, tải lại các ứng dụng đã mua trước đó trên một thiết bị Android khác để sử dụng nó trên máy BlackBerry 10.
    Một trong những tin tức gần đây về phiên bản chính thức của hệ điều hành BlackBerry 10.3.1 vẫn chỉ là rò rỉ và chưa có sự xác nhận chính thức của BlackBerry. Nhưng mới đây Rogers đã đăng lên các trang thông tin cộng đồng hay diễn đàn về việc sẽ cập nhật chính thức hệ điều hành 10.3.1
    Tin mừng vừa được BlackBerry công bố đó là việc BBM Shop đã chạm mốc 1 tỷ lượt ghé thăm của người dùng vào tháng 1. Không chỉ vậy, 72% khách hàng có quyền truy cập vào BBM Shop có sự tương tác với hàng hóa ảo mỗi tháng.
    Một lần nữa xin gửi đến các bạn lời chào và thay mặt các bé ở Trung Tâm Thiên Phước cám ơn tất cả những đóng góp mà mọi người đã dành cho các bé trong đợt kêu gọi vừa qua. Sáng hôm qua (thứ 7, 31-1-2015) Trang cùng các anh chị em diễn đàn, tất cả 11 người đã thực hiện chuyến đi Từ Thiện Mừng Xuân 2015 như đã hẹn.

2. Những phần mềm tiện ích:

Gần đây với sự nâng cấp hệ điều hành BlackBerry 10.3.1 dường như có rất nhiều ứng dụng xuất hiện và hỗ trợ các dòng máy BlackBerry. Và hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn một ứng dụng rất hay lưu thông tin về thời tiết, nhiệt độ, vị trí hoặc chữ ký riêng của bạn với các styles khá lạ mắt và lôi cuốn.
    Là ngày lễ dành riêng cho các cặp đôi, Valentine đã trở thành dịp đặc biệt để những người yêu nhau thể hiện tình cảm, sự lãng mạn với nửa kia của mình. Đón chào không khí của ngày lễ tình nhân Valentine 14/02.
    Trong dịp này tất cả chúng ta đều muốn gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến người thân và bạn bè trong gia đình đúng không ạ. Vậy hãy để phần mềm New Year Card Maker giúp bạn chuyển lời muốn nói đến mọi người nhé.
    Instagram là một trong những mạng xã hội di động chia sẻ hình ảnh lớn nhất trên thế giới. Với số lượng người sử dụng rất đông đảo nên Instagram được coi là ứng dụng rất cần có trên smartphone hiện nay.
    Theme này mình tặng bạn @Chelsea.vodoi - sau Chic Dock - Dock đẹp cho máy của bạn thì giờ đến Chic Bar - Bar sang trọng cho BB-devices của bạn nhưng là 97xx có trước.
    SketchBook là một trong những tốt nhất hỗ trợ việc vẽ vời, phác họa, đánh bóng, vẽ và tô màu trên BlackBerry 10. Nó bao gồm có 6 loại "bút vẽ" và bảng màu với hơn 40 màu sắc độc đáo! SketchBook cung cấp cho bạn khả năng sáng tạo vô hạn với các hình ảnh và phác họa từ suy nghĩ của bạn.
    Nếu như các bạn đã từng sử dụng các phần mềm nhiều chức năng trong một chắc chắn sẽ không thể bỏ qua phần mềm Power Tools này, một phần mềm hỗ trợ mạnh mẽ những chức năng hữu dụng trên BlackBerry mà thậm chí chưa có trên hệ điều hành BlackBerry 10.
    Mở đầu là cho tuần lễ chia sẻ theme có phí là theme Polaroid của CJH - theme này mình tặng bạn @Penicillin, đồng thời cũng gửi lời cám ơn chân thành đến bạn vì bạn đã giúp mình fix được lỗi không vào được BlackBerry World trên máy ảo, qua đó có thể chia sẻ theme cho những bạn khác.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Hiện bản mới tên Galaxy Defense 2: Transformers nghiện luôn các bác ah . Em share ra đấy cho các bác tham khảo xem thế nào.[B][/B]
    Galaxy Defense - Game phòng thủ hay nhất trên tất cả các nền tảng, trò chơi chiến lược tốt nhất. Bạn là người nằm trong bộ quốc phòng và nhiệm vụ của bạn là chỉ huy việc thủ thành một cách đúng nhất, chiến thuật nhất.
    Dota Truyền Kỳ - Thể loại game nhập vai chiến thuật với nhiều điểm sáng. Điểm nhấn của game đến từ nền đồ họa tươi sáng, bắt mắt và đặc biệt là các tướng được tạo hình từ game Dota 2 với thiết kế Chibi vô cùng sống động, dễ thương và mang lại nét lôi cuốn cao.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Với người dùng BlackBerry, BlackBerry World (BlackBerry App World) chính là nơi để người dùng có thể dễ dàng tìm kiếm những phần mềm cần thiết phục vụ cho công việc và giải trí.
    Yêu cầu máy đã đăng ký BIS hoặc 3G (khuyến khích anh em sử dụng BIS khi dùng BBOS vì cước BIS giờ rẻ hơn 3G :P). Cáp kết nối BlackBerry với máy tính.
    BlackBerry Classic không có những đột phát từ thiết kế cho tới cấu hình, tính năng như đàn anh Passport, nó được tạo để thu hút những tín đồ "dâu đen" truyền thống.
    Bài viết này mình xin nói đến vấn đề làm cách nào để chuyển đổi danh bạ từ Outlook hay từ file *.Pst sang định dạng Vcard, Exel một cách đơn giản nhất.
    Gần đây khi cài đặt các tài khoản của Google Mail trên các dòng máy BBOS với dịch vụ BIS của các nhà mạng thì chúng ta hay gặp các tình trạng lỗi mặc dù điện các thông tin như địa chỉ Mail và mật khẩu đều đúng nhưng hệ thống vẫn báo là thông tin không đúng. Với lỗi này thì mình cũng xin chia sẻ một số cách khắc phục.

Nguồn: BlackBerryVietNam.net

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 8/2/15
    Last edited by a moderator: 8/2/15
    vuongduc and Nông.Dân like this.