TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 9/8 - 15/8/2015

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 15/8/15.

1. 66075.png.jpg

Chào mọi người, chúng ta đã trải qua một tuần đầy những niềm vui, những điều lý thú trong cuộc sống và dịp cuối tuần là dip để chúng ta có thể nhìn lại những điều đã trải quá. Đồng hành cùng các bạn BBVN.NET gửi đến các bạn những tin tức khá hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về BlackBerry, thiết bị mới vô cùng hấp dẫn BlackBerry Passport Silver Editionnhững điều vui, hình ảnh được chia sẽ bởi những thành viên BBVN.NET . Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam, và đâu là trọng tâm đâu là những đ iểm nổi bật nhất trong tuần, mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật cũng như những thông tin nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    Best in Biz Awards là giải thưởng quốc tế dành riêng cho các chương trình kinh doanh toàn cầu, được đánh giá bởi các thành viên của báo chí và các nhà phân tích công nghiệp. BBM Meeting của BlackBerry đã là ứng dụng giành được chiến thắng vàng của hạng mục dịch vụ dành cho doanh nghiệp trong Best in Biz năm 2015 tổ chức tại Bắc Mỹ.
    BlackBerry Passport phiên bản màu bạc hay còn gọi là Dallas sẽ được bán chính thức tại Việt Nam. Thế nhưng một số người dùng đã đặt hàng qua ShopBlackBerry hoặc nhờ người thân ở nước ngoài gửi về. Các phiên bản này thì thường không có các gọi phụ kiện kèm theo cũng là một điều hơi tiếc.
    Blackberry củng cố thêm cho vị trí dẫn đầu về bảo mật và cam kết giữ cho dữ liệu cá nhân an toàn bằng cách thông báo rằng chúng tôi đã tham gia Liên minh bảo mật an ninh mạng toàn cầu tại Mỹ (National Cyber Security Alliance - NCSA).
    BlackBerry Passport Silver Edition đã được bán ra tại một số quốc gia và nó cũng được bán trên Amazon. Tại Việt Nam thì BlackBerry Passport Silver Edition sẽ được phân phối chính hãng thông qua Công ty Phân phối công nghệ cao Dầu khí.
    Đã từ lâu chúng ta từng nghe đến thương hiệu BlackBerry gắn liền với bàn phím cứng QWERTY nhưng đã bao giờ chúng ta dành một phút tìm hiểu về chiếc bàn phím mà chúng ta dùng hàng ngày chưa? Bàn phím này có liên quan gì đến tiếng Anh? Vì sao nó có tên là QWERTY?
    Nhân dịp đang có trên tay phiên bản BlackBerry Silver màu bạc vừa mới được công bố mới đây bởi BlackBerry trên thị trường. Mình xin đưa ra các nhận xét và đánh giá khách quan về dòng sản phẩm này đến các bạn dựa trên những tiêu chí thuận tiện nhất khi sử dụng, với bài so sánh này hy vọng các bạn sẽ có sự lựa chọn tốt hơn và ưu tiên dòng máy nào hơn tùy nhu cầu sử dụng của bản thân mình.

2. Những phần mềm và tiện ích hay được chia sẻ:
    Tình cờ phát hiện một số hình nền đẹp và nghệ thuật với chủ đề nghệ thuật với ngọn lửa nên xin chia sẻ cùng các bạn để làm hình nền cho chiếc điện thoại yêu quý của mình, đa phần các dòng máy BlackBerry chuẩn màn hình 1:1 sẽ đẹp hơn các dòng máy màn hình dài chuẩn 16:9 nhưng theo cảm nhận rất đẹp và vừa mắt.
    Chắc hẳn bạn đã từng nghe cái tên này và thấy hình ảnh danbo buồn ở đâu đó rồi phải không? Đúng vậy, nhân vật này khá phổ biến và được yêu thích rất nhiều. Món quà nhỏ dành cho những bạn có sở thích sưu tầm hình nền đẹp dành cho chiếc BlackBerry của mình.
    Hôm nay mình xin giới thiệu cùng mọi người một ứng dụng hay trên BlackBerry 10 đó là ứng dụng khóa đa năng bao gồm khóa các tập tin media, khóa các ứng dụng của hãng phát triển thứ ba, khóa ghi chú và khóa cả các ứng dụng mặc định của BlackBerry như danh bạ, BBM, HUB... rất đơn giản nhưng hiệu quả.

[B][B][B]3. Trò chơi hay được chia sẽ:[/B][/B][/B]

Minions là những sinh vật màu vàng, đơn bào và xuất hiện đầu tiên trên thế giới. Chúng chỉ có một lý tưởng sống duy nhất đó là "phụng sự vị chủ nhân ác/xấu xa nhất thế giới". Cực kì nghịch ngợm như một lũ quỷ thế nên chúng có thể xảy ra một cuộc chiến bất kì lúc nào về đồ, nhất là chuối và táo.
    Bạn có thích trò chơi tìm kiếm những ô chữ? Với game WordMesh bạn sẽ phải tìm tới hơn 3000 bằng 9 ngôn ngữ khác nhau (tổng cộng là sẽ có 27000 chữ nếu bạn chơi bằng tất cả các ngôn ngữ :D ) Ở mỗi cấp độ chơi sẽ có các từ gợi ý phía dưới, nếu bạn tìm đúng, nó sẽ tự động loại ra và bạn sẽ tìm những từ khác.
    Hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn những phần mềm hay trên các dòng máy BBOS cũ, tuy chắc mọi người cũng biết nhiều phần mềm nhưng lại không biết phần mềm nào hay và tiện ích nhất, nhân đây mình xin chia sẻ cùng các bạn để tận dụng tốt hơn trên BlackBerry của mình. Mình sẽ chia sẻ cho các dòng máy OS5 trở lên các bạn nhé.

[B][B][B][B]4. Chia sẻ thành viên hữu ích:[/B][/B][/B][/B]

Một số mẹo vặt với chiếc điện thoại BlackBerry của bạn để phục vụ tốt hơn cuộc sống, độc đáo mà đơn giản với những vật liệu dễ tìm là các cách chúng ta bảo vệ điện thoại hoặc sắp xếp đồ đạc ngay ngắn và đỡ bừa bộn hơn đó.
    Anh em BBers đang sử dụng nhà mạng Mobifone chú ý nếu muốn nghe radio trên điện thoại của mình mà không hỗ trợ radio thì đã có cách giải quyết triệt để, thậm chí không cần đến dịch vụ dữ liệu mà chỉ cần có sóng di động là có thể nghe radio trực tuyến được nhé.
    Không biết đã có mem nào đăng mẹo này lên chưa nhưng hôm nay mình xin phép đăng mẹo nhỏ này với password keeper. Những trường hợp đồng bộ, sao lưu hay phục hồi khắc phục được rất tốt các bạn nhé.
    Có thể trên các dòng máy BlackBerry 10 bàn phím QWERTY thì chúng ta đã bỏ bê phím tắt và hầu như ít sử dụng trong khi thao tác thường ngày. Nhưng nếu biết tận dụng đúng cách thì lại cảm thấy rất tiện ích cho chính mình đó nhé.
    Tiếp tục tận dụng và tìm hiểu về những tiện ích vui trên dòng máy BlackBerry 10, hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn những thao tác tiếp theo để chúng ta tận dụng tốt hơn chiếc BlackBerry thân yêu của mình, cùng tham khảo bạn nhé. Một số thủ thuật như bật tắt nhanh data hay một số thao tác nhanh trên BB10 có thể bạn chưa biết.
    Tuy một số mẹo nhỏ dưới đây không phải tính năng hay phát hiện mới nhưng một vài thủ thuật sẽ cực kì hữu ích cho bạn trong quá trình sử dụng BlackBerry smartphone của bạn. Việc cứu chiếc điện thoại thân yêu thoát khỏi các rắc rối có thể gây hao hụt túi tiền của bạn cũng là một sự may mắn mà ai cũng vài lần mắc phải.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 15/8/15
    Last edited by a moderator: 15/8/15