BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 8/1 - 14/1/17

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 14/1/17.

1. blackberry-priv.jpg

Vài tuần nữa là chúng ta sẽ được nghỉ ngơi và đón tết cùng gia đình, bạn bè. Xuân Đinh Dậu đang chuẩn bị chào đón chúng ta cùng những niềm vui và điều bất ngờ mới. Bên cạnh đó diễn đàn BBVN.NET luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Thân chào tất cả anh em, sắp đến dịp tết cổ truyền dân tộc quây quần bên gia đình, người thân. Bên cạnh đó cũng xin cảm ơn toàn thể các bạn đã sát cánh, đồng hành cùng diễn đàn trong thời gian qua. Và với bài viết này diễn đàn xin vinh danh các thành viên tích cực và xen kẽ đó là hoạt động vui vẻ chào mừng năm mới cùng toàn thể ACE đang sinh hoạt tại diễn đàn.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Từ điển Anh Việt TFLAT là bộ từ điển Anh - Việt có chức năng dịch văn bản hàng đầu Việt Nam, có thể dịch sang tiếng Anh hoặc tiếng Việt đều được. Với hơn 320.000 từ phát âm chuẩn giọng Mỹ, sử dụng offline chắc chắn sẽ giúp ích rất nhiều trong việc học tiếng Anh của các bạn.
    Trong 4 mùa ở Trái Đất thì mùa Đông là mùa tôi thích nhất, nhưng chủ đề hôm nay tôi xin nói về mùa Xuân. Mùa xuân có thể được xem là cột móc đánh đấu sự qua đi của năm cũ và khởi đầu cho một năm mới đầy tốt lành - sự kiện không thể thiếu trong mùa Xuân chính là ngày Tết cổ truyển của dân tộc Việt Nam.
    Xuân về mọi người trong lòng ai cũng thấy nôn nao trước cảnh vật chuyển từ một mùa đông lạnh giá sang một mùa xuân ấm áp với trăm hoa đua nở, vạn vật thức giấc sau một kì nghỉ đông khá dài. Tuy vẫn còn lành lạnh của thời khắc giao mùa, hơi ấm của mùa xuân cũng đã làm ửng hồng đôi má của trẻ thơ.
    Là một ca sĩ kiêm nhạc sĩ, Charlie Puth đến từ New Jersey, Mỹ và năm nay mới chỉ 24 tuổi. Anh bắt đầu chuyến hành trình chinh phục giấc mơ âm nhạc từ mạng xã hội YouTube. Tại đó, anh cover nhiều bản hit mà mình yêu mến, và chính thức được công chúng công nhận trên toàn thế giới bởi bản Hit luôn đứng đầu trên nhiều bảng xếp hạng trên thế giới năm 2015 đó là See You Again...
    Bọ rùa tuy là một trong những loài côn trùng phá hoại cây trồng khét tiếng. Nhưng phân tích về mặt khác, bọ rùa có thân hình nhỏ nhắn và vô cùng đáng yêu. Qua bàn tay phù phép của người nhiếp ảnh thì chúng trở nên thật tuyệt vời khi làm hình nền cho màn hình BlackBerry. Mình xin tổng hợp 180 hình nền bọ rùa đẹp nhất, dễ thương nhất dành tặng bạn.
    Girl xinh một chủ đề muôn thuở cho các chàng trai, bộ sưu tập tổng hợp những tấm hình tuy đẹp nhưng dịu dàng, cá tính cùng với những Hot Girl nổi tiếng đình đám trên các lĩnh vực nghệ thuật với những tâm trạng khác nhau trong cuộc sống.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Một thể loại trò chơi biểu diễn xe oto địa hình mà bạn không thể bỏ qua. Bước vào trò chơi bạn sẽ thấy choáng ngợp vì một đồ họa 3D tuyệt đẹp cùng những vòng tròn nhào lộn cực đã, một thể loại khác biệt hoàn toàn so với các trò chơi đua xe gần na ná nhau khiến chúng ta dần nhàm chán khi chơi trên điện thoại của mình.
    Bạn có thể chạy xe máy/ moto bao nhiêu km/h ngoài đời thực? Phản xạ của bạn sẽ như thế nào khi lái xe tốc độ 90km/h? Có lẽ ít người dám mạo hiểm để thử tay lái của mình nhưng bạn vẫn có thể thể hiện trong game. Moto Racing ( City Moto Racer) là một trò chơi đua xe tốc độ nhanh.
    Đã bao giờ bạn gặp ác mộng mà thế giới này đầy rẫy zombie? Bạn là fan của seri phim Walking Dead và Resident Evil? Thì đây, Zombie Derby là game bạn không nên bỏ lỡ! Zombie Derby là một trong những game hay của thể loại game zombie kết hợp đua xe.
    Một trò chơi bay lượn cùng phi thuyền rất hay dành riêng cho các dòng máy BlackBerry 10. Nếu bạn đang muốn giải trí cùng bạn bè và so găng xem ai đạt được điểm cao nhất thì Gravity Racer chính là sự lựa chọn rất tốt. Bạn đóng vai là người lái phi thuyền bay qua các thành phố và địa hình hiểm trở, chui qua thật nhiều vòng càng tốt và đạt được điểm số cao nhất có thể. :)

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Không riêng gì BlackBerry Priv mà hầu hết smartphone và tablet Android đều có khá nhiều điểm chung, và các phím cứng dành cho việc mở nguồn (power) và tăng/giảm âm lượng (volume) cũng nằm trong số đó. Hãy cùng tìm hiểu xem bên cạnh những chức năng thông thường, những phím cứng trên Priv còn có thể làm được gì khác.
    Anh em có từng lao đao tìm những bản ROM trên mạng mà kiếm hoài không thấy, nhất là những bản Build đời cũ. Nhưng không sao, hiện tại đã có chia sẻ các bản ROM từ thời các dòng máy BlackBerry 10 đầu tiên cho đến nay, bao gồm từ thời 10.0 đến 10.3.3 và có cả cho PlayBook và Priv, bên cạnh đó là các dòng máy BBOS cổ từ thời 4.1 cho đến nay. Nên anh em cứ thoải mái tìm kiếm và tải về nhé.
    Một thủ thuật rất hay trên BlackBerry 10 dành cho anh em nào đang sở hữu, có thể tính năng này không mới nhưng đối với một số người dùng lại rất hữu hiệu đó nhé các bạn, nhất là những ai đang học tiếng anh luyện nghe.
    Như chúng ta đã biết thì tính năng tuyệt với của BlackBerry Hub cũng không cần thêm lời khen nào nữa. Nhưng chắc chắn là vẫn cò những thao tác mà có thể bạn chưa biết để sử dụng thiết bị này được tiện dụng hơn nữa. Hôm nay mình xin giời thiệu một thủ thuật nhỏ, giúp bạn chuyển đổi việc xem tin nhắn chỉ bằng một thao tác.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Tôi được sinh ra và lớn lên trong một gia đình không mấy là khá giả (nếu không nói là nghèo), bố mẹ tôi luôn phải thức dậy từ khi người ta bắt đầu chìm sâu vào giấc ngủ, để nuôi hai chị em tôi ăn học trên đất Sài Thành xa lạ này.
    MrGear, một kênh Youtube với nhiều ý tưởng "bá đạo" sẽ giúp bạn giải quyết những vấn đề bé tí với những vật dụng thân quen mà không phải tốn nhiều sức. Dĩ nhiên, với các mẹo nhỏ như thế này, nó sẽ trông không đẹp mấy nhưng có thể giúp bạn "chống cháy" trong những tình huống khẩn cấp.
    Điện thoại là phương tiện kết nối phổ biến nhất thế giới, tuy nhiên, mỗi quốc gia lại có quy tắc dùng khác nhau. Bạn sẽ bất ngờ khi người Brazil cứ hỏi bạn là ai trong khi rõ ràng họ gọi cho bạn.

BBVN.NET​

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 14/1/17
    Last edited by a moderator: 14/1/17