TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 6/3 - 12/3/2016

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 13/3/16.

1. DSC_0141-2-copy.jpg

Thân chào mọi người, Chắc các bạn cũng có một tuần làm việc, học tập với những cung bậc cảm xúc khác nhau, vui có, buồn có, nhưng hãy để điều đó là những kỉ niệm và hướng về ngày mai đẹp hơn trong cuộc sống mỗi người.

Đồng hành cùng các bạn và những BBer, diễn đàn BBVN.NET cũng gửi đến cho các bạn những tin tức khá hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về hãng BlackBerry. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    Thị trường Smartphone ngày càng được mở rộng, sức cạnh tranh ngày càng lớn khiến cho BlackBerry khó lòng có chỗ đứng trên thị trường khốc liệt này. Thế nhưng ở đâu đó, vẫn còn rất nhiều người một mực trung thành và dành tình yêu đối với hãng. Dưới đây là tổng hợp 7 điện thoại tốt nhất Anh Quốc, do người dùng bình chọn, giúp bạn có sự lựa chọn tốt hơn khi lựa chọn điện thoại cho mình.
    BlackBerry gửi lời mời mọi người tham gia hội nghị thượng đỉnh BlackBerry Mobility, trong đó trong hội nghị đầu tiên sẽ chia sẻ về giải pháp mới và các sản phẩm tốt dành cho doanh nghiệp như WatchDox, chia sẻ file an toàn DRM và ATHOC, có thể thông tin rò rỉ về chiếc BlackBerry mới cũng sẽ được tiết lộ trong thời gian này.

2. Những phần mềm và tiện ích hay được chia sẻ:
    Nhạc sàn còn có các tên gọi khác nhau như nhạc DJ, nhạc dance, nhạc nonstop...nhưng nhìn chung đó là âm nhạc điện tử và được viết tắt là EDM (Electronic Dance Music). Mình có tổng hợp nhiều bản Nonstop hay do các DJ nổi tiếng như DJ Minh Anh, DJ Toàn, VIc,...giúp mọi người có những giây phút thư giãn sau một ngày làm việc hiệu quả.
    Bạn là dân ngủ nướng chuyên nghiệp và chuyên trị hầu hết các ứng dụng báo thức thông thường? Ứng dụng báo thức Alarmy có thể là thử thách mới cho bạn khi nó có thể đánh thức bạn dậy bằng một tuyệt chiêu độc đáo và vô cùng đáng yêu.
    Nếu bạn đang băn khoăn tìm ứng dụng bản đồ chỉ đường vừa tốt dễ dàng sử dụng lại chính xác. Thì ứng dụng Maps.me chính là sự lựa chọn không tồi. Ứng dụng được thiết kế đơn giản, với những tùy biến tìm kiếm, vị trí hiện tại, chỉ đường, và đặc biệt là hoàn toàn có thể tìm kiếm offline. rất phù hợp với những bạn có sở thích du lịch.
    Hôm nay, cha đẻ của ứng dụng Messenger for Facebook - Oliver Martinez đã chính thức phát hành phiên bản cập nhật mới với nhiều cải tiến hơn. Theo đó, Messenger for Facebook phiên bản mới có nhiều tính năng mới được cải thiện và có hiệu suất ổn định hơn so với phiên bản cũ.
    Bạn đang đi tìm một ứng dụng quản lý tiền đơn giản, dễ sử dụng, với những tính đơn giản, dễ sử dụng nhưng cũng đầy mạnh mẽ để quản lý những khoản tiền ra, vào mà đôi khi bạn quên mất hoặc không thể nhớ mình đã tiêu ở đâu, tiêu như thế nào... Một ứng cử viên sáng giá, một ứng dụng thuần Việt, hoàn toàn do người Việt mang tên Money Lover sẽ là một sự lựa chọn không thể tốt hơn.
    Những ai đã và đang yêu mến những loài động vật dễ thương xung quanh cuộc sống của mỗi chúng ta thì chắc hẳn rất muốn tìm kiếm những hình ảnh đẹp để cài đặt hình nền cho mình. Cũng vì thế mình xin giới thiệu cùng các bạn chủ đề chia sẻ hình ảnh này. Vào mỗi tuần sẽ có bài viết về những hình nền của nhiều loài động vật khác nhau, xin mời các bạn cùng tải về và cài đặt cho điện thoại mình nhé.
    Rad Timer là một ứng dụng miễn phí dành cho BlackBerry, giúp bạn có một công cụ hữu ích trong những công việc cần tính thời gian hay đơn giản chỉ là đếm ngược thời gian trong một số trường hợp cần thiết. Ứng dụng rất dễ sử dụng và có một giao diện hết sức bắt mắt.
    Con người càng đau khổ thì càng khát khao hạnh phúc. Hạnh phúc là những cảm nhận huyền diệu từ phía bên kia của khổ đau. Hạnh phúc cũng là cảm nhận chân thật và sâu sắc của tâm hồn trước gánh nặng cuộc đời. Tác phẩm Hạnh phúc tại tâm (JOY: The Happiness That Comes from Within) mà một ngày đẹp trời nào đó bạn có thể cầm trên tay chính là một trong số những tâm tình thánh thiện đó.

3. Trò chơi hay được chia sẽ:
    Một trò chơi thuộc dòng broad game, được sự ủng hộ của hàng triệu người trong vòng bảy năm qua, và với những sự cải tiến mới sẽ mang đến cho trò chơi những tầm cao mới. Và bởi vì các quy tắc của trò chơi này cũng khá đơn giản, vì vậy cũng dễ dàng đến được nhiều khách hàng khác nhau, đặc biệt là các khách hàng nhỏ tuổi.
    Hues là một trò chơi câu đố dành cho BlackBerry 10, lấy cảm hứng từ trò 2048 của Gabriele Cirulli. Bằng cách lướt tay trên màn hình để di chuyển và kết hợp các ô màu giống nhau để tạo ra những ô màu mới, bạn sẽ kiếm được điểm càng cao khi mở khóa càng nhiều ô màu trong thời gian 60s.
    Nếu bạn là người đam mê đua xe thì chắc chắn trò chơi Top Bike: Real Racing Speed & Best Moto Drag Racer là một sự lựa chọn hoàn hảo nhất. Không chỉ sở hữu đầy đủ các chức năng mà các bạn cùng loại mang đến mà đến với trò chơi này bạn còn được nhiều hơn thế, người chơi sẽ được tham gia trong các cuộc đua xe đường phố bất hợp pháp
    Một trò chơi rất hay mang tính giải trí cao trên các dòng máy BlackBerry 10 mới được ra mắt, bạn sẽ điều khiển môt vượt qua các địa hình khác nhau và những địa hình đó chẳng giống nhau và mỗi màn chơi bạn sẽ có nhiều hơn những bất ngờ thú vị đang chờ đợi phía trước.
    Bạn đang cần một ứng dụng chỉ đường gọn nhẹ, giao diện đơn giản và lấy dữ liệu từ Goolge Maps. Không đâu xa hãy thử nghiệm với 3D Earth maps for Google maps thử xem nhé. Ứng dụng bản đồ giao diện phẳng khá tốt không rườm rà và hỗ trợ đa chức năng tìm kiếm địa điểm, hiển thị địa hình khác nhau và hiển thị thông tin vị trí hiện tại của bạn.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:

Đây là BlackBerry 8700, "bạn ấy" là nhân vật chính trong bài viết của chúng ta, bạn ấy có tuổi đời hơn 10 năm, đến nay vẫn còn tồn tại và được rất nhiều tín đồ mê BlackBerry tin yêu và "chiều chuộng" hết mực. Nhiều người chê BlackBerry 8700, nhưng tại sao lại nói "bạn ấy" ăn đứt những chiếc smartphone thế hệ mới?
    Hôm nay, mình cùng các bạn sẽ “khai quật” 10 thủ thuật cực hay từ Facebook Messenger ngay trên chiếc BlackBerry Priv của mình, nhưng ẩn dấu khá nhiều tính năng hấp dẫn mà không phải ai cũng biết. Bài viết có kèm hình ảnh minh hi vọng sẽ góp vui được cho mọi người.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 13/3/16
    Last edited by a moderator: 14/3/16