BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 5/9 - 10/9

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 10/9/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Hôm nay, theo một vài thông tin trên CrackBerry thì BlackBerry đã chính thức phát hành phiên bản cập nhật vá lỗi tháng 9 cho cả hai thiết bị Android của BlackBerry là Priv và DTEK50. Hai phiên bản này lần lượt là AAG191 và AAG326 ngoại trừ các thiết bị Priv từ nhà mạng Verizon.
    Đầu tháng, người dùng trong nước đón nhận một số model tầm trung như BlackBerry DTEK50, Asus Zenfone 3 Max. Đến giữa tháng, nhiều khả năng bộ đôi iPhone 7, 7 Plus sẽ về nước.
    Chắc hẳn mọi thành viên trên diễn đàn mình đều có những công việc khác nhau nhưng trên hết quy tụ vào một niềm đam mê chính đó là BlackBerry. Mỗi người mỗi công việc và BlackBerry lại gắn liền với người dùng trong công việc không cách này thì cách khác, chẳng hặn như mail là tiêu điểm chính, sau đó là soạn thảo văn bản cùng với HUB thần thánh...

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Đã lâu rồi bạn đã thay đổi các bản nhạc chuông chưa hay chỉ đơn thuần là để bài nhạc Spirit huyền thoại của BlackBerry, và hôm nay mình xin giới thiệu cùng mọi người bộ nhạc chuông về cuộc sống đời thường hay các bản nhạc đặc trưng của các hãng di động khác nhau giúp bạn tận hưởng và thư thả mỗi khi có thông báo mới nhé.
    Rất nhiều anh em đang tìm kiếm cho mình một phần mềm để chặn cuộc gọi, tin nhắn, ghi âm cuộc gọi với nhiều chức năng ưu việt mà lại hoàn toàn miễn phí trên BlackBerry World. Miễn phí nhưng không hề hạn chế chức năng, mình thấy mỗi cài đặt rất chi tiết và dễ sử dụng nên chia sẻ cùng các bạn trong bài viết này.
    Anh em BBer có ai là fan của ban nhạc The Script này không, nhân tiện có tập hợp một số bài hát hay cũng như nhạc chuông của ban nhạc này đã cắt đến điệp khúc, nên mạn phép chia sẻ cùng anh em nhằm tạo không khí sôi động mỗi khi nhạc chuông BlackBerry vang lên. Có thể cái tên anh em khá lạ lẫm nhưng chắc hẳn anh em đã từng nghe đâu đó những bản nhạc như "Hall of Fame", "The Man Who Can't Be Moved" hay "Superheroes" đình đám trong quảng thời gian mới đây.
    Hình nền HOT Girl luôn là chủ đề nóng bỏng của đấng mày râu. Hôm nay xin giới thiệu cùng các bạn ứng dụng hình nền các người mẫu, diễn viên nóng bỏng. Những hình nền girl xinh là biểu tượng cho cái đẹp do vậy việc lựa chọn cho mình một hình ảnh girl xinh dễ thương làm hình nền là rất phù hợp.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Trẻ em có một sở thích đó là đi thăm sở thú.Nếu bạn không đủ thời gian để đáp ứng ở thích của con em mình. Và đây là ứng dụng giải trí và học tập đáp ứng nhu cầu của con em bạn. Ứng dụng có hơn 45 hình ảnh với âm thanh động vật và chim. Zoo Audio đã được thiết kế đặc biệt cho trẻ mới biết đi và trẻ em đang bập bệ. Giúp các bé nhận biêt qua các hình ảnh bắt mắt đẹp và âm thanh vui nhộn.
    Berry Adventure là một trò chơi ghép 3 với 6 hiệu ứng pha trộn. Trò chơi này sẽ cho bạn những giây phút vui vẻ với đồ họa đặc biệt và ngộ nghĩnh, các tính năng mới bổ trợ trong trò chơi.Các loại quả được xếp theo một hàng hoặc cột để có được điểm và cấp độ sẽ tăng dần theo thời gian.Vượt qua các cấp độ và cố gắng để có được sao cao nhất trong tất cả các cấp độ.
    Bộ môn thể thao quần vợt hay còn gọi là Tennis đang ngày càng phổ biến ở Việt Nam thời gian gần đây. Nhưng không phải ai cũng có đủ kinh phí cũng như thể lực để tham gia bộ môn “tay to” này. Trò chơi Play Tennis dành cho các dòng máy BlackBerry 10 ra đời phần nào đáp ứng nhu cầu của mọi người.
    Lang thang trên CH Play thấy một trò chơi khá hay trên Priv xin giới thiệu cùng các bạn. Ramboat: Hero Shooting Game là một trong những tựa game đua cano bắn súng đặc sắc cho điện thoại và các thiết bị sử dụng hệ điều hành android. Trong game người chơi sẽ được đồng hành cùng anh chàng Mambo và phi hành đoàn của mình bước vào cuộc phiêu lưu mạo hiểm và đầy nguy hiểm.
    Cảm giác thật thăng hoa khi cầm chiếc điện thoại yêu thích chơi những trò chơi yêu thích.Những trò chơi mang tính giải trí cao nhưng không kém phần hấp dẫn.Hãy cùng tải về và khám phá các trò chơi sau giờ làm việc mệt mỏi nhé ! =D
    Phải nói rằng nhà phát triển Big Studio vẫn luôn trung thành với nền tảng BlackBerry 10 và cho ra đời các phần mềm và trò chơi chất lượng, và mới đây đó là trò chơi Juice Splash mới được phát hành trên BlackBerry World, trò chơi trí tuệ với lối chơi đơn giản đó là kết nối các loại quả ngọt với nhau theo đường thẳng hoặc đường chéo đều được, rất nhiều màn chơi độ khó khác nhau cực kỳ lôi cuốn.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Trên Priv còn thiếu những cảm nhận quen thuộc thường có trên BlackBerry 10 và các tính năng kèm theo, một trong số đó là rung khi kết nối và ngắt cuộc gọi, nếu bạn đang chờ đợi thì hôm nay một nhà phát triển Wong_Q đã phát hành một phần mềm dành riêng cho BlackBerry Priv đó là RingPlus (ấn bản đầu tiên), hỗ trợ chức năng rung khi kết nối và ngắt kết nối cuộc gọi.
    Ứng dụng Snap, một ứng dụng cực tốt cho người dùng BlackBerry 10 về kho ứng dụng Android nếu người dùng cảm thấy BB10 quá ít ứng dụng. Nếu như hôm trước Jim Muir - nhà phát triển ứng dụng Snap đã chính thức cho ra mắt phiên bản mới của ứng dụng này là V3.
    Bạn đang sử dụng rất nhiều dịch vụ của Google : Google Drive,Gmail,Youtube,Calendar... .Một vấn đề với nhiều người ở đây là việc nếu 1 ngày bạn quên đăng xuất tài khoản Google,thì người khác có thể vô tình truy cập vào đời sống riêng tư của bạn.
    Thân chào các bạn, để các bạn tiện theo dõi cũng như để các bài viết hay không trôi vào dĩ vãng thì mình sẽ tổng hợp những chia sẻ dành cho thành viên hay trong Topic này. Cũng mong rằng anh em có gì hay thì đóng góp chia sẻ nhiều hơn nữa cùng nhau và xây dựng một cộng đồng chia sẻ gắn kết nhiều hơn trong tương lai.
    Chào các bác, lỗi này thì e biết lâu rồi và cũng tìm hiểu trên diễn đàn cách fix là tải usbdeview để xoá driver bb đi cho nó nhận lại nhưng lỗi này lúc dc lúc không. Nay e đã tìm ra cách truy cập bộ nhớ trong BB10 thủ công khi máy k nhận bộ nhớ.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Tấp vào cái quán quen trên đường An Dương Vương,đang đưa tay phủi mạnh những giọt nước còn đọng trên chiếc áo khoác,chạy thật nhanh và an vị tại vị trí quen thuộc.Vừa tận hưởng cốc cà phê nóng hổi thơn lừng,vừa nghe tụi bạn chém gió về cái sở thích BlackBerry của mình,lại được ngắm những hạt mưa nặng trĩu nhưng xác vào mặt.
    Chúng ta đã từng dành mấy tháng trời tìm thông tin về các loại điện thoại để quyết định cho mình một chiếc BlackBerry đầu tiên. Bạn đã dành cả tháng lương để mua "em nó". Rồi những đêm thức trắng chỉ để vọc cách sử dụng hay cài những phần mềm mình thích....Tất cả ai trong chúng ta cũng có lần đầu tiên với BlackBerry và những cảm xúc không thể nào quên...Hãy cùng chia sẻ những xúc cảm ấy với chiếc BlackBerry đầu tiên của mình cùng anh em diễn đàn nhé!
    Đó là một buổi chiều ngày Quý Mão, tháng Canh Ngọ, năm Kỷ Sửu sau rất nhiều đắn đo, cân nhắc và suy tính, rốt cục mình cũng đã quyết định dành trọn khoản tiền chắt bóp bấy lâu để thoả mãn phần nào niềm đam mê vô bờ bến với chiếc điện thoại chùm dâu BlackBerry 8700V.
    Mỗi người dùng đều có một cuộc sống khác nhau nhưng đều có chung một niềm đam mê, đam mê ở đây mình muốn nói là sự gắn kết cộng đồng cùng BlackBerry, vì vậy hãy thoải mái chia sẻ, thoải mái cảm nhận về những gì xung quanh thông qua Topic này nhé.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 10/9/16
    Last edited by a moderator: 11/9/16
  2. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ủa, bài viết dự thi chủ đề BBWork của mình nằm trong mục những bài viết nổi bật nhất trong tuần? Vinh dự ghê, cảm ơn các mod đã ưu ái <=-P
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)