BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 4/12 - 10/12

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 10/12/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Trong một thông báo mới từ Waterloo, BlackBerry hiện đã công bố nền tảng toàn diện mới của họ cho các doanh nghiệp. Được ra mắt với tên gọi BlackBerry Secure, nền tảng này được thiết kế mang tính toàn diện về bảo mật thông tin di động nhằm thúc đẩy các công ty và đối tác chuyển sang giải pháp phần mềm BlackBerry và mở ra một bước tiến mới cho đối tác hiện tại của công ty.
    Vậy là chiếc BlackBerry bàn phím vật lý trong năm 2016 này đã được rò rỉ trên cac trang thông tin một vài ngày trước, nhìn chung thiết bị với bàn phím cứng có lẽ là điều mà một fan BlackBerry chờ đợi nhất trong năm nay. Bao giờ cũng thế, mỗi năm BlackBerry đều mang đến cho người dùng nhiều bất ngờ thú vị, và năm nay có lẽ là Mercury (DTEK70). Chúng ta cùng nhau thảo luận và điểm qua những điểm nhấn trên thiết bị sắp ra mắt này nhé.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:

Nhóm phát triển ứng dụng Snap đã làm việc và cho ra đời Snap v3.0.0.4 hỗ trợ nền tảng BlackBerry OS 10.3.3 và sửa những lỗi khó chịu trên các phiên bản cũ như không thể đăng nhập, không thể download. Mọi người nếu ai đã tải về hệ điều hành mới 10.3.3 thì có thể tải về BAR, load vào BlackBerry của mình nhé.
    Sau thời gian dài chỉ hỗ trợ tin nhắn thoại và gọi điện thông thường, Zalo vừa có bản cập nhật mới bổ sung thêm tính năng gọi video. Đây là tiện ích được nhiều nhiều người dùng chờ đợi. Hiện tại, nếu là người dùng BlackBerry 10 các bạn có thể thử tải về phiên bản này để trải nghiệm và đưa ra ý kiến nhé.
    Hiện nay, nhu cầu sử dụng điện thoại Smartphone không chỉ dùng để lướt Web, chơi game, nghe nhạc mà còn sử dụng để thực hiện các cuộc gọi, nhắn tin miễn phí được hỗ trợ rất nhiều trên các ứng dụng xã hội như Zalo, Skype,Facebook Messenger, Viber. Và BlackBerry 10 cũng thế, anh em nào dang dùng dòng máy này có thể thử tải về và cảm nhận xem Viber phiên bản này chạy mượt mà không nhé.
    Việc học một ngôn ngữ khác, không phải tiếng mẹ đẻ, bao giờ cũng đem lại cho bạn nhiều khó khăn. Vì thế, để học tốt tiếng Anh hay bất kì thứ tiếng nào khác đòi hỏi bạn phải có những động lực rõ ràng. Với ứng dụng Ngữ Pháp Tiếng Anh 123, sẽ giúp bạn vừa học ngữ pháp theo phương pháp tư duy, so sánh các yếu tố ngữ pháp giống và khác nhau như thế nào. Qua đó giúp bạn có thể dễ dàng nhớ được bài học một cách nhanh nhất.
    Xu hướng cổ điển cách đây nhiều thập kỷ vẫn luôn là nguồn đề tài bất tận cho nghệ thuật và thời trang. Bộ sưu tập những hình nền phong cảnh thiên nhiên vô cùng đẹp mắt và ấn tượng sẽ giúp bạn hòa mình vào những hoài niệm cũ. Với phong cách Vintage cổ điển hòa trộn bởi những gam màu nhẹ nhàng tình cảm chắc chắn sẽ đem lại cho mọi người cảm giác mới lạ và thích thú .
    Thế giới này không thiếu những con người tài năng nhưng không phải người tài năng nào cũng có thể trở nên xuất chúng. Ở Những Kẻ Xuất Chúng, tác giả đã đưa ra luận điểm về tác động của điều kiện sống, văn hóa, con người lên những con người tài năng, trao cho họ những cơ hội rèn luyện cần thiết bằng năng lực thực sự. Kết hợp những điều đó với tình yêu và đam mê, họ trở thành những con người xuất chúng.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Chào mừng bạn đến HarvestLand, trang trại duyên dáng.Thiết lập một ngôi làng mới, xây dựng nhiều ngôi nhà tuyệt vời, khám phá những bí ẩn, những hòn đảo xinh đẹp, thuần hóa con vật dễ thương và chiến đấu với quái vật, thương mại với bạn bè của bạn. Xây dựng trang trại mình trở nên thịnh vượng,phát triển các trang trại hay nhất và thách thức bạn bè.
    Một thể loại game Native hấp dẫn trên các hệ máy BlackBerry 10. Bạn sẽ được cung cấp một chú heo con tham ăn và háu đói đòi ăn suốt ngày, cùng điều khiển chú heo ú này chạy nhảy qua lại để ăn những miếng pho mát, bánh mì hoặc là rau củ quả thật nhiều để có thể vượt qua màn chơi thật xuất sắc bạn nhé.
    Một trò chơi trí tuệ điển hình, xếp hình cổ điển thường thấy nhưng được cách tân với nhiều lối chơi mới lạ và hấp dẫn. Hơn thế nữa màn chơi cực kỳ nhiều để bạn có thể về đích, bối cảnh trò chơi bạn sẽ khám phá các đại dương khác nhau với việc vượt qua từng màn chơi nhỏ để khám phá các vùng đất mới.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Một bộ nhạc chuông mà mình rất thích và tổng hợp gần 200 đoạn nhạc theo cảm nhận cá nhân của mình là rất hay. Bao gồm những bản nhạc của những ca sỹ, nhóm nhạc nổi tiếng trên thế giới. Những bản nhạc mình giới thiệu đến các bạn trong bài viết này đã được cắt đến cao trào, điệp khúc hoặc những đoạn thực sự hay và ý nghĩa. Thân mời anh em tải về làm nhạc chuông cho điện thoại của mình nhé.
    Chỉ với ứng dụng Google Photos và vài thao tác chạm đơn giản, bạn đã có thể giải phóng hàng GB bộ nhớ cho thiết bị Android của mình. Mời bạn tham khảo cách làm chi tiết trong bài chia sẻ dưới đây.
    Chắc nhiều anh em cũng đã sắm cho mình dòng máy BlackBerry Android, và vì thế bài viết này mình xin tổng hợp những chia sẻ, thủ thuật hay cách sử dụng dòng máy này hiệu quả nhất để các bạn tham khảo và tìm kiếm dễ dàng hơn nhé.
    Khảo sát vui vẻ xem bạn có hiểu dòng máy BlackBerry 10 nhiều không nhé, đơn giản chỉ là những thao tác nhỏ thôi nhưng chắc hẳn 10 thủ thuật nhỏ dưới đây bạn đã từng sử dụng hết hoặc thường xuyên áp dụng trong cuộc sống đâu nhé. Hãy thử xem bạn sẽ biết bao nhiêu và áp dụng bao nhiêu phương pháp khi sử dụng BlackBerry 10 hàng ngày nha.
    Anh em BBer có ai là fan của ban nhạc The Script này không, nhân tiện có tập hợp một số bài hát hay cũng như nhạc chuông của ban nhạc này đã cắt đến điệp khúc, nên mạn phép chia sẻ cùng anh em nhằm tạo không khí sôi động mỗi khi nhạc chuông BlackBerry vang lên.
    Hoa phong lan hay còn gọi là hoa lan được trồng khá rộng rãi ở Việt Nam. Hoa lan có nhiều loại nhưng hoa phong lan rừng là loại được trồng khá phổ biến. Chính vì sự sang trọng và cao quý nên loài hoa này rất được nhiều người ưa trồng.
    Mấy hôm nay, tui thấy nhiều bạn trên diễn đàn từ khi cập nhật lên OS 10.3.3.2049 thì không thể tích hợp ứng dụng Facebook vào Hub được. Tui cũng bị lỗi như các bạn nhưng đã tìm được cách khắc phục nên hôm nay chia sẻ với các bạn.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:

Ngay cả khi bạn không phải là một dân công nghệ chính hiệu, ngay cả khi bạn đang cầm trên tay một chiếc BlackBerry mình yêu thichschỉ cần sở hữu 1 chiếc máy tính xách tay thôi, những thói quen hàng ngày này sẽ đến trình diện bạn một cách rất tự nhiên. Có cách nào bỏ đi các tật xấu này không nhỉ?
    Tự nhiên thấy nhớ... Nhớ quay quắt tháng Mười Hai của tôi, mùa đông của tôi, nhớ quay quắt tôi của hơn một phần ba khoảng đời đã qua. Nhớ quay quắt những con chữ của mình khi xưa, tại sao bây giờ lại rời rạc và lạc lõng đến vậy? Tôi không biết rằng sẽ có một ngày mình cảm thấy mất mát và u buồn vì điều đó nhiều như thế này. Tôi đang rất buồn…
    Quay trở lại chuyên mục góc nhìn cuối tuần, suy ngẫm cuộc sống cùng anh chị em BBers. Công nghệ hiện đại nói chung và smartphone nói riêng đang là tác nhân khiến con người trở nên lãnh cảm với nhau. Bạn có nhận thấy cuộc sống hiện đại ngày nay của chúng ta luôn xoay quanh 2 thứ: máy tính khi ở công sở và smartphone khi tan ca không?

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 10/12/16
    Last edited by a moderator: 11/12/16